Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Bản Trend đã có tấm chắn gầm máy bằng nỉ, bản full hình như có thêm chắn gầm xe, hốc bánh sau có cách âm hốc bằng nỉ (phần lớn các xe khác đều bằng nhựa cứng)
Không có chắn gầm

Hạng B2
25/4/17
131
102
58
29
Xe này gầm thấp thật, có bác nào bị cạ gầm chưa? Có cách nào khắc phục không ah, xe có cần phủ gầm gì không bác? Thanks :)
Em đi bản titanium hình như có lót gầm rồi, em làm thêm gói xịt keo phủ gầm nữa nên chạy êm ru, êm hơn Mazda 6 nhiều. Còn cạ thì chưa bác ơi, em toàn đi đường đẹp với không bao giờ cho xe leo lề mà không có dốc dẫn cả.

• Like
Reactions: khoatran094
Hạng B1
21/10/16
88
32
18
Em đi bản titanium hình như có lót gầm rồi, em làm thêm gói xịt keo phủ gầm nữa nên chạy êm ru, êm hơn Mazda 6 nhiều. Còn cạ thì chưa bác ơi, em toàn đi đường đẹp với không bao giờ cho xe leo lề mà không có dốc dẫn cả.

Chúc mừng bác có con xe như ý.
À bác ơi, xe này ngoài hàng ghế sau hơi chật khoảng để chân và hơi đứng xíu, bác còn điểm nào chưa hài lòng không bác, như cảm giác lái, độ đầm chắc, tiêu hao nhiên liệu, chi phí bão dưỡng, thái độ phục vụ sau bán hàng của Ford ... :)

Hạng D
29/11/16
2.016
2.373
113
42
À bác ơi, xe này ngoài hàng ghế sau hơi chật khoảng để chân và hơi đứng xíu, bác còn điểm nào chưa hài lòng không bác, như cảm giác lái, độ đầm chắc, tiêu hao nhiên liệu, chi phí bão dưỡng, thái độ phục vụ sau bán hàng của Ford ... :)
So với phần lớn xe cùng mức giá thì em nó bốc quá nên dễ bị bắn tốc độ.

Hạng B2
25/4/17
131
102
58
29
Em chỉ bực mình nhất vụ dàn lạnh của xe lúc mới lên để chế độ Max A/C đằng trước thì quá lạnh, đằng sau thì cứ than nóng. Em khắc phục tạm thời bằng cách lắp 1 cái quạt mini ở sau.
Cuối năm rãnh rãnh em chế lại cái hốc gió sau đi hơi lạnh từ dàn trước ra luôn

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Thực ra túi khí là cái mà người ta rất khó để độ chế, nâng cấp lên. Còn những cái khác mang ra ngoài làm được. Có thể Ford biết vậy nên chỉ để 2 túi khí thôi.