Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
dalatlegan nói:
@xedap : bà xã đang kết FF mới quá nè:) nhưng anh thì thích Mon mới khổ, với lại xe đang dùng mới chạy đc có 11k à, khó nghĩ quá
Làm luôn con Mondeo đi bác, Giá đang rất thơm mà xe lại không còn nhiều.

Hạng B1
19/8/12
89
5
8
40
Các bác cho em hỏi là FF mới này điều hoà mấy vùng ạ ?

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
qn84 nói:
Các bác cho em hỏi là FF mới này điều hoà mấy vùng ạ ?
Hai vùng tự động cho phiên bản 2.0L và điều hoà cơ cho loại 1.6L

Hạng B2
31/8/11
499
4
18
39
Ho Chi Minh, Viet Nam
Xe dap nói:

Sau khi xong đợt Mondeo này, FORD sẽ sản xuất tiếp hay nhập mẫu mới 2013 (Fusion) về vậy các bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
banglv99 nói:
Xe dap nói:

Sau khi xong đợt Mondeo này, FORD sẽ sản xuất tiếp hay nhập mẫu mới 2013 (Fusion) về vậy các bác

Em cùng ý kiến. :D
Fusion 1.6 -2.0 Ecoboost sướng nhỉ, giá chắc cũng sướng luôn vì Focus 850 chắc Fusion ngoài 1t3.

3/10/12
177
0
0
gavuoncuchi.net
Em càng ngày càng nghiện Ford.Bán con FF 1.8 đi rồi đang chờ thời cơ rước về 1 em FE.Nhà càng ngày càng đông dân số, F1 ngày càng cao ra nên phải rước 7 chỗ mới trị được.
Em chạy 1 FE từ đà lạt về, lỡ bơm lên 125 km/h Cảnh sát nhân dân Gấu ngạc nhiên sao vưỡn ko có cảm giác nhanh gì khi chạy cỡ này nhỉ.Hí hí.Chấm luôn FE chứ trước đó Gấu lại thích 1 anh Mít Rạn đít

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Gà Vườn Củ Chi nói:
Em càng ngày càng nghiện Ford.Bán con FF 1.8 đi rồi đang chờ thời cơ rước về 1 em FE.Nhà càng ngày càng đông dân số, F1 ngày càng cao ra nên phải rước 7 chỗ mới trị được.
Em chạy 1 FE từ đà lạt về, lỡ bơm lên 125 km/h Cảnh sát nhân dân Gấu ngạc nhiên sao vưỡn ko có cảm giác nhanh gì khi chạy cỡ này nhỉ.Hí hí.Chấm luôn FE chứ trước đó Gấu lại thích 1 anh Mít Rạn đít
FE đầm chắc, loại mới bánh to chạy đầm và sướng.

Hạng D
19/10/06
2.225
12.295
113
Gừng.010 nói:
LK nói:
Gừng.010 nói:
- FF 1.6 MT 4-Door 689M
- FF 1.6 AT 4-Door 749M
- FF 1.6 AT 5-Door 749M
- FF 2.0 AT 4-Door 843M
- FF 2.0 AT 5-Door 843M
Giá xe Phò cụt dư lày thì.........
E cũng đến ạ cái thằng làm giá cho Phò
Cái này gọi là sự tuần hoàn của nước trong thiên nhiên í quên vòng tuần hoàn của lịch sử đó Gừng ! nó sẽ trở lại lịch sử của Focus form 2009 về trước, ra giá cực....full cùng với option :D:D, ế chỏng gọng --> thất bại, bán cho taxi ...sau đó...hạ giá tặng kèm ghế da hay trước bạ...để thanh lý tồn kho ra form mới:D:D
Chết mịa ! e nhiều chiện, FVL ban nick:D:D

Nói chung là ngoài cái động cơ 160 ngựa và hệ thống treo sau đa liên kết thì Phò lại đi ngửi khói doanh sô cho Altis thôi

Nói chung thằng CEO Pho Vn đoé hiểu cái mẹ gì về thị trường vn ở dòng xe hạng C và D hết

Túm lại là giấc mơ trỞ tHành phò phơ của em đã chấm hết

em thì lại thấy khác, so sánh giữa Altis 2.0, Civic 2.0 & Focus 2.0 thì với cấu hình Focus trên web em thấy giá 843M cũng không có gì bất hợp lý. Động cơ Focus phun xăng trực tiếp 202 PS, hộp số ly hợp kép 6 speed, chức năng an toàn đủ cả cộng với một loạt optiont mới.

còn nói đến chuyện doanh số bán giữa Altis và Focus thì lại là 1 chuyện khác nữa, doanh số bán Altis vượt trội chỉ ảnh hưởng đến việc giữ giá của chiếc xe, nếu bác coi trọng việc này thì khác còn nếu không thì em chưa thấy lý do gì lại chọn Altis cả.

em đang đi Civic 8th mà thấy thông số Focus 2.0 mới thèm quá trời.

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Xe dap nói:
dalatlegan nói:
@xedap : bà xã đang kết FF mới quá nè:) nhưng anh thì thích Mon mới khổ, với lại xe đang dùng mới chạy đc có 11k à, khó nghĩ quá
ông dalat leganza này tính bỏ hội GM nhảy wa Ford hử???:)

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Hule nói:
Gà Vườn Củ Chi nói:
FE đầm chắc, loại mới bánh to chạy đầm và sướng.
Đường Đà Lạt về đạp phà phà thì AT cũng như MT, tay lái nặng, xe to con, tầm nhìn cao mang lại cảm giác chắc đầm & yên tâm hơn....Bác Gà Vườn chạy thử đường thành phố hay cửa ngõ TP hay kẹt xe vào giờ cao điểm vài lần rồi cho cảm nhận lại xem:D:D, bác đã chạy FF 1.8: AT, nhỏ con, nhẹ, nhàn...quen rồi chạy lại em này đường TP kẹt xe vài lần Bác ko khóc ra tiếng Miên e gọi Bác bằng Anh:D:D, thêm nữa côn của e này nặng gọi bằng Sư Phụ, chạy 3 tháng bà Cả & LL sẽ chê bắc bị chứng...chân trái to chân...phải nhỏ, tay lái thì nặng hơn & phải xoay nhiều hơn so với xe nhỏ khi chuyển hướng, máy dầu khi chạy chậm ko nhạy = máy xăng.
E ôm xe này của ông anh nên có cảm nhận như thế ! nếu bác chạy 1 năm đường TP mà còn có cảm nhận ....sướng như trên thì tìm e, e mời bác nhậu tỏ ý khâm phục:D:D!

@bác Hule: cái bánh to to mà Bác nói sướng ấy ! hôm nào Bác ăn mâc tự chỉnh tề tự lái xe đi gặp khách hàng, xui xe xẹp lốp, phải tự loay hoay thay vỏ giữa trời mưa vừa dứt, ko biết làm sao để lôi cái vỏ xẹp kia cho vào xe lại mà ko làm bẩn quần áo như e thì mới biết vỏ xe to nó "sướng" cỡ nào:D:D