Hạng B1
9/5/17
62
32
18
Để mai đi cập nhật lại rồi phản hồi lại cho các bác.

Hạng B1
9/5/17
62
32
18
Thông tin đến toàn thể anh em đang sử dụng xe cùng đời với mình là T7 vừa rồi đã đi cập nhật lại phần mền PCM ở Ford Đồng Nai và tất nhiên là miễn phí.
* Kết quả là đã khắc phục được hiện tượng chậm sang số ở dải vòng tua từ 2.500 đến 3.000 (nhưng k có chuyện bốc máy hơn như bạn nào ở trên có đề cập), giờ đi sang số hợp lý hơn nên có cảm giác xe mượt hơn;
* Vấn đề còn lăn tăn:
- FVN không thông tin rộng rãi đến khách hàng, cái này là bình thường chứ có gì đâu mà sợ mất uy tín?
- Nhân viên kỹ thuật của hãng cũng không được phổ biến hiện tượng này và cách khắc phục, mình đã trình bày hiện tượng và đưa ra hình ảnh của văn bản kỹ thuật trên; cộng với có đoạn clip ghi lại đoạn có tua máy cao và không thể sang số được thì lúc này kỹ thuật viên mới kiểm tra lại tài liệu kỹ thuật thì đúng là có văn bản hướng dẫn khắc phục nội bộ mà anh em vẫn thường chia sẻ trên diễn đàn. Vậy là làm theo hướng dẫn cập nhật lại PCM mất chừng 30' là hoàn thành;
Vậy thông tin đến anh em để biết và có hướng xử lý cho xe của mình.

Hạng B1
7/8/18
52
4
8
42
Mình mua xe tháng 8/2018 sao hãng kg update và sửa lỗi cho mình luôn nhỉ.
Giờ mới biết gọi e sale thì trả lời xe a chưa đc update a mang ra sr. Vãi tèo thiệt chứ.
Xăng cộ và mượt mà hơn sau khi update kg các bác. Tuần sau e đi làm cái.
Thanks

Hạng B1
7/8/18
52
4
8
42
Thông tin đến toàn thể anh em đang sử dụng xe cùng đời với mình là T7 vừa rồi đã đi cập nhật lại phần mền PCM ở Ford Đồng Nai và tất nhiên là miễn phí.
* Kết quả là đã khắc phục được hiện tượng chậm sang số ở dải vòng tua từ 2.500 đến 3.000 (nhưng k có chuyện bốc máy hơn như bạn nào ở trên có đề cập), giờ đi sang số hợp lý hơn nên có cảm giác xe mượt hơn;
* Vấn đề còn lăn tăn:
- FVN không thông tin rộng rãi đến khách hàng, cái này là bình thường chứ có gì đâu mà sợ mất uy tín?
- Nhân viên kỹ thuật của hãng cũng không được phổ biến hiện tượng này và cách khắc phục, mình đã trình bày hiện tượng và đưa ra hình ảnh của văn bản kỹ thuật trên; cộng với có đoạn clip ghi lại đoạn có tua máy cao và không thể sang số được thì lúc này kỹ thuật viên mới kiểm tra lại tài liệu kỹ thuật thì đúng là có văn bản hướng dẫn khắc phục nội bộ mà anh em vẫn thường chia sẻ trên diễn đàn. Vậy là làm theo hướng dẫn cập nhật lại PCM mất chừng 30' là hoàn thành;
Vậy thông tin đến anh em để biết và có hướng xử lý cho xe của mình.
Xăng cộ và máy mượt mà hơn kg bác. Cho lời khuyên để đi làm phát.
Thanks

Hạng B1
9/5/17
62
32
18
Xăng cộ và máy mượt mà hơn kg bác. Cho lời khuyên để đi làm phát.
Thanks
Xăng cộ thì chắc có thay đổi chút ít do sang số hợp lý hơn, vì hiện tượng này k thường xuyên chỉ gây khó chịu khi cầm lái, giờ thì ổn rồi, luôn cầm chừng tầm 2k là chuyển số

Hạng F
13/9/07
7.049
48.375
113
Xăng cộ thì chắc có thay đổi chút ít do sang số hợp lý hơn, vì hiện tượng này k thường xuyên chỉ gây khó chịu khi cầm lái, giờ thì ổn rồi, luôn cầm chừng tầm 2k là chuyển số
Dù sao cũng cảm ơn bác đã cảnh báo để bà con né thánh lỗi hộp số ra :D

Tập Lái
5/8/18
40
14
8
34
Em qua SG Ford Trần Đình Xu nói xe sang số không ngọt (thực tế là chỉ muốn active sang số ở D sau khi lắp lẫy vô lăng). Thế là hãng up cho và còn tư vấn nhiệt tình chạy sao cho tiết kiệm nhiên liệu. Rất hài lòng về SG Ford TDX.

• Like
Reactions: VMT1977