Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Xe mình 2009, tròn 13 tuổi
Odo mới hơn 54K chút xíu
Chạy từ đó đến giờ lành còn hơn con Vios cùng nhà
Có cái hộp số cũ 4 cấp, chạy phải khéo chân không nó giật khi lên số
Đúng a, so với hộp số 6.8 cấp giờ thì cái 4 cấp nó giật quá, với hơi ăn xăng xíu còn các tiêu chí khác thì thấy tạm okie tại k có hãng xe khác cùng đời để so, cơ mà e nghĩ trên 70k chắc đi thay vài cái cao su giảm chấn cho êm ái, thay vào cái thấy êm bớt rung bớt kêu rõ rệt

• Like
Reactions: Vo Thanh Hieu
Hạng B2
23/11/09
484
540
93
HCM
Tầm tiền này chả con nào chạy ngon bằng Focus đâu. May ra có Civic 1.5 turbo, nhưng giá cao hơn. Con nào trên 10v cũng phải làm lại gầm nếu muốn chạy ngon. Em vote cho Focus vì Ngon bổ rẻ.

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
2012, 13v.
Nhược điểm: Băng sau chật (vì vỏ dày), hư hỏng lặt vặt nhiều hơn Altis, đồ thay cũng mắc hơn chút. Ăn xăng cũng hơn luôn. Cơ bản chi phí sử dụng khoảng 150% so với Altis. Ngoài ra thì hộp số 4AT hơi giựt. Xe em giờ máy đã hơi xuống (1 phần cũng vì em chạy như đua, xe em 13v thì chắc phải bằng xe khác 25v)
Ưu điểm: Phân khúc bình dân thì Focus cân hết mọi thể loại luôn, đầm và chắc nịch, ôm cua gấp cực kỳ tự tin. Cộng với máy 2.0 145hp 4AT đủ thỏa mãn 1 thằng mê tốc độ như em (đã chạy ở ngưỡng 180 km/h cực kỳ ổn định luôn, chia sẽ cho bác nào ko biết. Focus chạy sướng nhất là ở ngưỡng 140+), nói chung leo lên là em cứ đạp redline thôi nên dù em ở tỉnh lẻ mà xăng toàn 13l :)). Focus có cái hay là phuộc và treo cực kỳ chắc, chạy đường xấu 100+ vẫn tự tin
Nhà mới mua CX-8 cơ mà CX-8 vận hành dưới Focus 1 bậc:
- Đường đẹp: CX-8 tầm 80-90% so với Focus
- Đường xấu thì CX-8 phải gọi Focus bằng cụ
Cx8 e chưa chạy, cơ mà cx5 e thấy vẫn hành k thua focus đâu ợ, chạy thấy đã hơn nè, êm hơn nè, nhưng đảm bảo là cx5 bồng bềnh hơn, đạp gấp cái là xe nó hơi chênh,lắc cái mới phóng đi, e k khoái cái đó, còn cái phuộc của focus làm như chạy chậm e thấy k đã lắm nó nhún cứ kì kì sao á, hay do e quen kiểu con mazda?

• Like
Reactions: helita13
Hạng C
18/3/16
529
12.830
93
Tiền mua Focus thà mua Escape còn ngon hơn với dư 1 mớ ở thời điểm hiện tại. Hso 4 cấp thì ngu và tốn xăng, nâng lên 6 cấp thì lỗi, ra bản chỉnh sửa xong cũng dẹp luôn vì cạnh tranh chả lại ai trong khi phân khúc sedan hạng C trước đây là dễ có khách mua nhất.
Đám sản phẩm cũ của Ford có mỗi con Escape là đáng tiền nhất nhưng lại dùng máy của 1 hãng Nhật mới dc xem là ổn. Bán riết mà tại Mỹ nơi update liên tục sản phẩm còn dẹp luôn sedan ngay tại sân nhà mà tối ngày thủ dâm “đầm, chắc, lái sướng” so với xe Nhật. Chắc ở Mỹ xe Nhật toàn chạy 40-50 km/h nên nó tồn tại đến giờ còn Ford chạy toàn 120-140 km/h sướng quá nên dẹp luôn cho rồi :)

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
2012, 13v.
Nhược điểm: Băng sau chật (vì vỏ dày), hư hỏng lặt vặt nhiều hơn Altis, đồ thay cũng mắc hơn chút. Ăn xăng cũng hơn luôn. Cơ bản chi phí sử dụng khoảng 150% so với Altis. Ngoài ra thì hộp số 4AT hơi giựt. Xe em giờ máy đã hơi xuống (1 phần cũng vì em chạy như đua, xe em 13v thì chắc phải bằng xe khác 25v)
Ưu điểm: Phân khúc bình dân thì Focus cân hết mọi thể loại luôn, đầm và chắc nịch, ôm cua gấp cực kỳ tự tin. Cộng với máy 2.0 145hp 4AT đủ thỏa mãn 1 thằng mê tốc độ như em (đã chạy ở ngưỡng 180 km/h cực kỳ ổn định luôn, chia sẽ cho bác nào ko biết. Focus chạy sướng nhất là ở ngưỡng 140+), nói chung leo lên là em cứ đạp redline thôi nên dù em ở tỉnh lẻ mà xăng toàn 13l :)). Focus có cái hay là phuộc và treo cực kỳ chắc, chạy đường xấu 100+ vẫn tự tin
Nhà mới mua CX-8 cơ mà CX-8 vận hành dưới Focus 1 bậc:
- Đường đẹp: CX-8 tầm 80-90% so với Focus
- Đường xấu thì CX-8 phải gọi Focus bằng cụ
150% là hơn 1.5 lần đó bác,
VD altis năm tốn 10tr thì xe này 25tr
Nhiều ahh nha

Hạng B2
11/1/22
122
3.001
93
34
Focus nồi đồng cối đá, qua ổ gà gờ giảm tốc giữ nguyên tốc độ phang luôn chả hề hấn gì.
Không option, ít cảm biến nên chẳng có gì để hư.
Trừ hộp số 4 cấp hơi giật (chuyển số 1 lên 2) và hơi ồn ra thì không còn gì để chê.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Xe mình 2009, tròn 13 tuổi
Odo mới hơn 54K chút xíu
Chạy từ đó đến giờ lành còn hơn con Vios cùng nhà
Có cái hộp số cũ 4 cấp, chạy phải khéo chân không nó giật khi lên số
Chán vậy bác, mình chạy ciaz có thấy xe lên số gì đâu.