Hạng C
13/11/15
942
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
ford sao vẫn giữ mẫu cũ hoài vậy ta?everest,ecosport vẫn y sì bao lâu nay,hay là học thánh rồi!
Bỏ búi trĩ với thêm mấy options cần thiết mà giá vậy cũng ổn rồi bác.
Vài bữa km thêm vài chục củ thì cũng đủ doanh số.
Cải tiến thì phải đợi ra Escape lun chứ eco sport mà cải tiến gì nữa

• Like
Reactions: ongnghique
Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Vẫn thiết kế ù lỳ, cục mịch, ko biết bán được mấy chiếc nữa đây
Tầm này bán 480-530 thì may raaaa
- Còn ko nhường sân cho X, Xl7, seltos, cross.....

Hạng C
23/5/13
832
924
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
Ko có bánh xơ cua ai dám liều mạng mua xe này trời? có bánh xơ cua trông xe đỡ cụt, bỏ xong nhìn cụt lủn như chó cộc đuôi.
Ế tiếp, chắc chắn sẽ lọt top ế!

Hạng D
9/2/18
3.360
4.929
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Vinfast hay mẹc cũng đâu có bánh dự phòng bác, vậy ra 2 xe này cũng khó bán giống Eco hả
Mer GLC ô anh cũng không dùng lốp dự phòng mà là lốp chống xẹp :eek: j đấy! Mình lại ưng kiểu mở ngang vầy như Land nhưng mưa thì ướt tí.
Ông bạn đi con Eco 1.5 sao xăng bú hơn 2.4 của mình vậy ta? Công nghệ ghớm :D

Hạng C
10/2/09
829
1.066
93
Vinfast hay mẹc cũng đâu có bánh dự phòng bác, vậy ra 2 xe này cũng khó bán giống Eco hả
Đấy là xe của dành cho người giàu, người giàu họ suy nghĩ kiểu khác.
Còn theo e, xe ko bánh dự phòng, e chắc chắn không mua.
E đã từng bị bể lốp khi có việc gấp nên e hiểu tầm quan trọng của lốp dự phòng.

Bỏ 700 chai ra mua xe, đến khi gặp sự cố lại không chạy dc chỉ vì ko có lốp dự phòng. Cảm giác chắc chỉ muốn đập luôn cái xe tại đó. :D:D

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Mer GLC ô anh cũng không dùng lốp dự phòng mà là lốp chống xẹp :eek: j đấy! Mình lại ưng kiểu mở ngang vầy như Land nhưng mưa thì ướt tí.
Ông bạn đi con Eco 1.5 sao xăng bú hơn 2.4 của mình vậy ta? Công nghệ ghớm :D
It's mine! Mới chụp xong.
Ford giới thiệu EcoSport 2020 tại Việt Nam: loại bỏ bánh phụ treo sau, thêm trang bị, giá từ 603 triệu

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Bỏ búi trĩ với thêm mấy options cần thiết mà giá vậy cũng ổn rồi bác.
Vài bữa km thêm vài chục củ thì cũng đủ doanh số.
Cải tiến thì phải đợi ra Escape lun chứ eco sport mà cải tiến gì nữa
Mẫu này đã ra mắt thị trường VN từ 2014 rồi bác, đầu 2018 có thay đổi phần ốp trước với đổi qua hộp số select shift thì hồi đó tăng giá là đúng. Đợt này chỉ bỏ cái balo đi, option tăng không quá đáng kể so với bản cũ nhưng lại tăng giá bán là vô lý. Trong bối cảnh doanh số thì đang đuối.
Thay vì để vài bữa mới km vài chục củ tại đại lý, thì Ford công bố giảm giá niêm yết 30-40tr trong đợt này luôn có phải hay hơn không? Lúc đó hiệu ứng thị trường chắc chắn sẽ rất khác. Công bố giảm giá niêm yết là muợn truyền thông quảng cáo dùm mình, còn km tại đại lý là đang phải chật vật đi tự tiếp thị sản phẩm.
Escape về là chuyện của nó. Có về cũng chưa chắc tranh được với Toy Cross hay HRV. Mà Ford phải sống được tới lúc đó đã. Doanh sỗ đã èo uột mà còn chảnh choẹ thì hết nói ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
13/11/15
942
637
93
HoChiMinh city, Vietnam

Bỏ 700 chai ra mua xe, đến khi gặp sự cố lại không chạy dc chỉ vì ko có lốp dự phòng. Cảm giác chắc chỉ muốn đập luôn cái xe tại đó. :D:D
Mẹc bể

[/QUOTE
Sự cố như bể lốp hay đá chém lốp thì bọn giàu nhứ Mẹc Vinfast hay Eco cũng như nhau thôi