Hỏi/Đáp Kỹ Thuật FORD LASER bị rùng ù.

Hạng B2
20/10/15
155
2.986
93
em được ngồi thử xe này rồi, không phải hiện tượng Rung Rần của cao su chân máy mà hiện tượng tiếng vọng từ khoang máy ( ùm...ùm...ùm ) từng đợt nên ngồi rất khó chịu.

• Like
Reactions: thiennan
Hạng D
21/3/08
4.831
4.328
113
hcm
Bác bảo là rut jack sạc dynamo ra thì êm, vậy sao bác không thử xe khi nổ bác đo xem bao nhiu vol ngay cọc bình, điện có trồi sụt gì không?

• Like
Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
em được ngồi thử xe này rồi, không phải hiện tượng Rung Rần của cao su chân máy mà hiện tượng tiếng vọng từ khoang máy ( ùm...ùm...ùm ) từng đợt nên ngồi rất khó chịu.
không đâu bác. chiếc bác ngồi chắc là bị chân máy mà người ta ép lại nên vậy, em có 1 chiếc dùng để mượn đồ thử rất êm nha bác, ngồi vô không để ý ko biết máy đang nổ, chỉ ồn khi chạy thôi.

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
em ghé 1 gara họ tháo ốc 2 cái past phía trện két nước ra thì hết tiếng máy nổ ko đều ngay, và bớt tiếng rùng xe các bác ạ .! ko thể hiểu nỗi .! trong khi đã từng rút jack điện không cho quạt quay nhiều lần nhưng không thấy khác, xong bác gara đẩy cả dàn két nước dịch ra ngoài sườn tí và siết lại hơi cao hơn lúc củ tí nữa, giờ máy hết tiếng nổ rùng rùng không đều đi rồi, em vô cùng đội ơn bác ga ra, (à mà gara này là gara Hiệp Thắng trên bình dương mà trên OS có đưa thông tin cứu hộ khi xưa đấy, nhưng giờ đổi chủ rồi.)
giờ chỉ còn tiếng rung nhỏ nhẹ đều hơn rất nhiều, hy vọng em chỉnh lại cao su chân máy phía trước vì cái tàvẹt bị móp, hàn nhiều, và không biết là cái két nước có cần phải lót cao su khi bắt ốc vào khung sườn cho nó êm ái không ?!

Hạng D
29/12/10
3.133
12.838
113
TP.HCM
Két nước cao su nó chay thì sẽ gây rung rần cộng hưởng , bác thay mới cao su sẽ bớt rung , ngoài ra cao su chân máy dầu chỉ có một cái là gắn phía trên bên phụ ngay mấy cong dây curoa đó , nguyên bộ có đế sắt bắt vô máy , mua cụm vậy thay vô

• Like