Hỏi/Đáp Kỹ Thuật FORD LASER bị rùng ù.

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
em có chiếc FORD LASER
gần 3 tháng nay em làm ở rất nhiều gara trên Bình Dương mà không hết bịnh.!
- khi bật máy lạnh thì tiếng máy nổ lớn khá nhiều, tiếng rùng rùng không đều tiếng làm xe rung, ù theo (tay lái thì ko rung). tắt máy lạnh thì mất tiếng máy lớn và rùng ko đều đi ( nhưng cũng ko êm hẳn như xe ford laser khác, nhưng chấp nhận đc! ) , chạy thì ko cảm nhận được.
- em đã thay 4 cục cao su cả ép và 1 lần mua nguyên cụm bán ngoài hà nội, ( các gara thì bảo ko phải cao su)! đã làm hơi soáy xupap, đã thử thay mobil lữa, cảm biến, bướm ga của xe khác mà ko hết. thay thử block lạnh khác (hàng bãi) mà ko thấy thay đổi gì.!
- đem vào Ford Bình Dương họ cũng kiểm tra 1 ngày nhưng ko đoán chắc đc họ bảo cho họ thay lại cao su chân máy và rất nhiều thứ khác hết 23tr nhưng họ bảo ko đảm cho mình nên em ko dám, và đát quá .!
- có một điều là khi rút jack dynamo sạc ra thì tiếng êm hẳng đi như lúc ko bật máy lạnh, nhưng đã thử lấy dynamo xe khác gắn vô thì cũng ko hết.
em ko biết đi đâu nữa, gaga Dũng, van em cũng ghé lúc trước mà ko đc. định xuống bác sĩ mà ko biết có đặc lịch không ?
các bác giúp em với. !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/11/12
490
206
43
Rớt nắp quy lát gác lại có canh đúng cam ko, phải chuẩn ko thì lên tua là ù đó, gác cao su chân máy mới lắp kĩ ko.

• Like
Reactions: thiennan
Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
3 gara bảo canh đúng rồi bác, vì bệnh nên mới tháo quylát làm hơi đó bác. chân máy thì em ko biết đc, tháo ra vô cả 5,6 lần rồi. nhưng tháo hết cao su ra giữ máy thì nó vẫn cái tiếng đó.

Hạng B2
20/12/11
246
33
28
Ý bác là tour máy lên xuông liên tục pk? Nếu vậy thì xem lại xăng lửa là ok thôi. Dòng laser này dùng bù ga 2 dây nên rất khó chịu khi cân chỉnh.

• Like
Reactions: thiennan
Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
không bác, tua máy ổn định bác .
rút jack máy phát ra thì êm như ko sài máy lạnh. chỉ đc 1 trong 2 cái, xe em cái tà vẹt dưới gầm máy bị móp và bị hàn chắp, e cũng nghĩ có thể làm sai cục cao su phía trước két nước, đang tìm mua mà hãng bình triệu báo 7.5tr, ngoài HN nó bảo lấy hãng cho giá 2,4tr. chắc phải thử luôn quá.!

• Like
Reactions: LƠ MÁY BAY
Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
Cho em hỏi các bác cái jack cảm biến này là cảm biến gì ? xe em rớt đâu mất cái này. nó được cắm vào chui có 3 dây điện xong bắt past vào thành xe gần bình nước phụ.

Hạng D
29/12/10
3.133
12.704
113
TP.HCM
Bác thay cao su chân máy hàng chính hãng hay ép bên ngoài vì có một cục là cao su dầu nên rất khó chịu . và có thay mohin cùng dây phin không , quan trọng là cục bù ga xe này rất dở , nếu mượn được thì thay thử.

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
em thay 4 cục nguyên cụm của mấy kụ bán ngoài Hà nội, cái cục cao su mà người bán và bác nói nó đâu có dầu gì đâu bác !!! nó bán bảo cao su dầu nhưng có thấy dầu gì bên trong đâu. em thay nguyên cục bù ga cảu xe đang êm qua mà cũng y vậy.

Hạng D
29/12/10
3.133
12.704
113
TP.HCM
Cao su dầu nó có dầu nằm trong lõi cao su , khi cắt cao su ra thì nó mới chảy dầu ra , cao su dầu nó làm giảm rung động từ máy với thân xe nên mua chính hãng cho bảo đảm , nếu tắt máy lạnh mà xe bớt rung thì cục bù ga xe bác có vấn đề