Hạng B2
29/10/03
190
6
18
53
Chào các bác,
cho hỏi trong 4rum mình bác nào đang đi Mondeo 2009 thì cho em vài dòng đánh giá với,
- cách âm
- độ đầm, độ vọt
- tiêu hao nhiên liệu
- ..v.v...

cám ơn các bác nhiều nhiều

P.S. em search trên mạng nhưng chưa thấy ai đánh giá chi tiết, ra đường thì ít thấy em nó nên ko hiểu nó có vấn đề gì ko.

Hạng B2
15/10/08
148
408
63
Đây nè bác: [link]http://www.otosaigon.com/forum/m1659997.aspx,[/link] với nữa số lượng Mondeo 1 tháng bán cho người dùng quá ít (tháng 11 khoảng 15 chiếc), như thế thì số lượng OSer sở hữu Mondeo lại càng ít, vậy htì làm sao có cảm nhận được

Hạng B2
21/3/07
422
3
18
Lên google search Ford Mondeo 2009 review hoặc survey cho nó nhanh bác ạ. Bên Châu Âu đánh giá em này 5 sao trong khi Camry 3 sao nhưng ở thị trường Việtnam thì Toy vẫn áp đảo.

Hạng C
24/3/08
980
41
28
He he, lâu lắm em không vào OS hôm nay lại gặp bác hỏi về Mon09, em đã sử dụng được 5 tháng và không có gì phải chê cả về độ cách âm, độ đầm (em không giám so với Camry vì sợ không khách quan). Độ bốc thì hơi kém em Mon 2.5 1 chút ở tốc độ thấp (do máy nhỏ hơn), nhưng đi đường trường vẫn vọt rất tốt, bù lại mức ăn xăng thì hơn hơn hẳn Mon 2.5, đi đường ngoại thành tốc độ TB 50-55km/h thì chỉ hết khoảng 8,0l đến 8,5l. Nếu bác ở HN em sẽ mời bác thử xem miễn phí, chỉ xin 1 chầu ca fe thui

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Đúng là Hổ chết để da, Xe ế do tiếng.
Mondeo thế hệ cũ nhiều bệnh quá nên Mondeo mới ế rề, dù em nó bảnh bao và ngon lành hơn thế hệ trước nhiều.

Tập Lái
7/12/09
15
0
0
Em mới nâng cấp con Focus của Em thành con Mondeo 2009 . Nói chung qua 2 tháng đi thì thấy rất ổn . Em không dám so với Camry và Mondel 2005 vì cũng chưa đi Camry và Mondeo 2005 bao giờ . Chỉ dám so với Vợ cũ thôi như sau :
1. Độ ồn , độ cách âm : hơn hẳn Focus
2. Nhiên liệu : khoảng 8.5lit/100km đường trường ( tốc độ trung bình 45km ) ; 13lit/100km đường nội đô ( tốc độ trung bình 18km/h ) . Em đi hơi nhanh các bác nhỉ .
3. Rẻ hơn Cam 5k lại có thêm cửa nóc , đèn liếc , rộng hơn và dài hơn.

Chỉ hơi tiếc là mới quá ít các bác đi nên đi ngoài đường rất nhiều người cứ cố gắng vượt lên xem là xe gì mà đẹp thế ( cho Em tự thưởng 1 tý nhé ) hệt như hồi Em cưỡi con Focus ngoài đường hơn 3 năm về trước . Thương cho Anh Camry mới kính cong đi bên cạnh chẳng ai thèm nhìn ( nhưng khi bác đó chán , bán lại Cam thì lại được vênh mặt vì được giá hi hi ! ). Hy vọng sẽ có nhiều người có suy nghĩ mới giống bây giờ Focus chạy đầy đường ( tất nhiên không đen đặc như TO được )

Hạng F
5/3/05
8.718
72.407
113
đây
sonnguyen nói:
Đúng là Hổ chết để da, Xe ế do tiếng.
Mondeo thế hệ cũ nhiều bệnh quá nên Mondeo mới ế rề, dù em nó bảnh bao và ngon lành hơn thế hệ trước nhiều.
cái này thì em nghĩ bác nhầm đó :D

Hạng B2
29/10/03
190
6
18
53
chamcb nói:
Em mới nâng cấp con Focus của Em thành con Mondeo 2009 . Nói chung qua 2 tháng đi thì thấy rất ổn . Em không dám so với Camry và Mondel 2005 vì cũng chưa đi Camry và Mondeo 2005 bao giờ . Chỉ dám so với Vợ cũ thôi như sau :
1. Độ ồn , độ cách âm : hơn hẳn Focus
2. Nhiên liệu : khoảng 8.5lit/100km đường trường ( tốc độ trung bình 45km ) ; 13lit/100km đường nội đô ( tốc độ trung bình 18km/h ) . Em đi hơi nhanh các bác nhỉ .
3. Rẻ hơn Cam 5k lại có thêm cửa nóc , đèn liếc , rộng hơn và dài hơn.

Chỉ hơi tiếc là mới quá ít các bác đi nên đi ngoài đường rất nhiều người cứ cố gắng vượt lên xem là xe gì mà đẹp thế ( cho Em tự thưởng 1 tý nhé ) hệt như hồi Em cưỡi con Focus ngoài đường hơn 3 năm về trước . Thương cho Anh Camry mới kính cong đi bên cạnh chẳng ai thèm nhìn ( nhưng khi bác đó chán , bán lại Cam thì lại được vênh mặt vì được giá hi hi ! ). Hy vọng sẽ có nhiều người có suy nghĩ mới giống bây giờ Focus chạy đầy đường ( tất nhiên không đen đặc như TO được )

Cám ơn các bác đã cho ý kiến, em cũng định rước em nó về, nghe bác nói vậy em cũng yên tâm, thôi khi nào rước em nó về xg chắc em đổi cái avatar chứ nhìn cái avatar cũ này em đau lòng quá, cũng vì khủng hỏang kinh tế mà em phải chia tay em Murano, đau lòng đau lòng....:(

Bác nào còn ý kiến về em Mondéo này thì cho em xin thêm nhe.

Tập Lái
12/11/09
1
0
0
cach day 1 thang em co chay thu em mon09 roi cac bac ah, em thay con mondeo09 duoc cai tien nhieu lam roi so voi em mon2.5 ngay xua ngay xua do, tiet kiem va van hanh em lam, voc dang thi khong che duoc nhat la cap mat duoc liec rong hon, di dem la khoi che luon.