Tập Lái
28/5/08
23
751
78
Ford Ranger 2014 bị lỗi cá vàng và câu chuyện vào hãng

Xe mình tự nhiên bị lỗi cá vàng đem vào hãng Ford kiểm tra được báo 1 list 22tr. Về nhà nhờ thằng em kiểm tra lại nó gỡ cảm biến gió vệ sinh là hết báo lỗi.

Cảnh báo anh em đừng nên tin quá vào các dịch vụ của hãng.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
View attachment 2308359

Xe mình tự nhiên bị lỗi cá vàng đem vào hãng Ford kiểm tra được báo 1 list 22tr. Về nhà nhờ thằng em kiểm tra lại nó gỡ cảm biến gió vệ sinh là hết báo lỗi.

Cảnh báo anh em đừng nên tin quá vào các dịch vụ của hãng.

*Ảnh minh họa
Showroom này tào lao quá.
Xe e everest, e rảnh háng, đem vệ sinh cảm biến gió bằng dung dịch RP7, cá vàng nổi luôn. Vào showroom báo sửa chữa, moá nó không chịu, đòi làm bảo hành. Thế là e đc bảo hành xe mà lỗi do mình, trên phiếu có ghi: cảm biến gió, công 2,5tr, bảo hành.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Showroom này tào lao quá.
Xe e everest, e rảnh háng, đem vệ sinh cảm biến gió bằng dung dịch RP7, cá vàng nổi luôn. Vào showroom báo sửa chữa, moá nó không chịu, đòi làm bảo hành. Thế là e đc bảo hành xe mà lỗi do mình, trên phiếu có ghi: cảm biến gió, công 2,5tr, bảo hành.
Haha. Đợi xe hết bảo hành lại rảnh háng tiếp rồi quay lại coi sao nha pác

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Haha. Đợi xe hết bảo hành lại rảnh háng tiếp rồi quay lại coi sao nha pác
Hehe...Hiệp Hôi Thủy Sản xứ Vịt thông báo....kết nạp 3 thành viên mới: Má 3, Sủ bà rù, Phò giơ răng.....hè....hehehe ..

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Hãng họ dựa vào tình trạng mà có thể thay thêm một số linh kiện liên quan nha bác :D

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Hãng họ dựa vào tình trạng mà có thể thay thêm một số linh kiện liên quan nha bác :D
KHông đâu anh, Lỗi cá vàng trên Ranger thường do xe đi không chịu bảo dưỡng, vệ sinh;
Khi muội than bám đen kẹt vào cảm biến thì dần dần nó hỏng;
Thường thì lỗi cá vàng họ chỉ thay thế cảm biến, cần thiết thì bảo dưỡng xe luôn., ko có chuyện 22 củ cho lỗi này đâu. 4 triệu là căng.
Chỉ có ranger đời 2018 trở lên bị lỗi chảy nhớt dẫn đến lỗi cá vàng thì họ mới thay cả hệ thống 22 củ

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
KHông đâu anh, Lỗi cá vàng trên Ranger thường do xe đi không chịu bảo dưỡng, vệ sinh;
Thường thì lỗi cá vàng họ chỉ thay thế cảm biến, cần thiết thì bảo dưỡng xe luôn., ko có chuyện 22 củ cho lỗi này đâu. 4 triệu là căng.
Chỉ có ranger đời 2018 trở lên bị lỗi chảy nhớt dẫn đến lỗi cá vàng thì họ mới thay cả hệ thống 22 củ
vậy xe bác thớt có bị xì nhớt k nhỉ? :D

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Tóm lại là hãng thì thợ ko biết sửa xe. Chỉ biết thay thế phụ tùng thôi. Gara ngoài thì hư đâu sửa đó, ko sửa được mới thay. Còn hãng thì hư là thay, chưa hư cũn thay, vẫn tốt nhưng đến kỳ hạn cũng thay luôn

Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Tóm lại là hãng thì thợ ko biết sửa xe. Chỉ biết thay thế phụ tùng thôi. Gara ngoài thì hư đâu sửa đó, ko sửa được mới thay. Còn hãng thì hư là thay, chưa hư cũn thay, vẫn tốt nhưng đến kỳ hạn cũng thay luôn
Hãng khám bệnh rồi ra ngoài bác

• Love
Reactions: Cớm Dzẹp