Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Đúng là có đi ẩu thật nhưng có vẻ như là cũng rơi vào điểm mù của gương và tài xế làm biếng quan sát ngang
Xe bác rơi đúng điểm mù của anh Ranger
Ford Ranger chuyển lane quá ẩu

Tuy nhiên Ranger chuyển lane khá ẩu do chỉ nhìn kính hậu mà không quan sát thêm bằng mắt.
Gặp trường hợp xe khác có dấu hiệu chuyển lane không an tòan, chỉ có cách bấm kèn báo hiệu kết hợp giảm chân ga thôi.

• Like
Reactions: Devil_Kts
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Theo em thì bình thường. Xe Ford nó nhìn kính hậu thấy xe bác chủ ko sát nên lách để qua mặt xe Innova trước mặt nó. Bác xem clip xe của em bị xe Fotuner cúp đầu còn gắt hơn.

Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Bác chủ phải phán đoán, phía trước nó có xe, nó cũng có xi nhan phải, nó sẽ vượt và nó không thấy bác ở bên hông, lúc này bác có thể nhường, hoặc còi.
Em cũng bị vài lần như vầy rồi, nên bây giờ chạy ra đường em cứ xem như mình đang đi giữa 1 đàn Bò rừng, Bò điên cho chắc ăn.
Em cũng hy vọng họ coi xe em là bò điên để đừng bắt nạt ợ.

Hạng B2
19/5/15
119
64
28
41
Chuyện này e cũng gặp thường xuyên nhiều khi thấy sợ

Hạng B2
4/6/12
218
181
43
Theo em thì bình thường. Xe Ford nó nhìn kính hậu thấy xe bác chủ ko sát nên lách để qua mặt xe Innova trước mặt nó. Bác xem clip xe của em bị xe Fotuner cúp đầu còn gắt hơn.
Pha này của bác thì đúng là tội nghiệp...xe máy thật. Lách 1 phát sát rạt. Chán mấy ông này quá đi mất.