Hạng B2
7/2/12
311
98
28
49
so với bản Thái hình như bị cắt chữ “ 4x4 “ cốp sau và nắp thùng điện

Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Hình như bác đổi từ glc250 sang everest này nhỉ. Cảm nhận thế nào bác?
Cảm nhận là đi không ngon như glc đâu bác. Từ máy móc cho tới khung gầm xe Đức đều nằm ở 1 đẳng cấp khác. Nhưng tính chất công việc cần đi vùng sâu vùng xa nhiều nên glc không đáp ứng được nữa phải đổi xe bác. Trước khi mua mình cũng tham khảo thì thấy có everest là hợp ý mình nhất. Còn mình cũng không định gắn bó lâu dài nên không quan tâm đến độ bền. Mình nghĩ đi 3-5 năm đầu tiên chả hỏng nổi.

Hạng B2
26/10/19
105
131
43
Ford dường như tỏ ra quá hiểu thị trường VN rồi. Đem máy 3.0 về làm gì, có xài hết đâu. Đập option vào là anh chị em sướng tít mắt, xe có này có kia, có cái mà khoe

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng D
8/4/12
2.366
7.454
113
Cảm nhận là đi không ngon như glc đâu bác. Từ máy móc cho tới khung gầm xe Đức đều nằm ở 1 đẳng cấp khác. Nhưng tính chất công việc cần đi vùng sâu vùng xa nhiều nên glc không đáp ứng được nữa phải đổi xe bác. Trước khi mua mình cũng tham khảo thì thấy có everest là hợp ý mình nhất. Còn mình cũng không định gắn bó lâu dài nên không quan tâm đến độ bền. Mình nghĩ đi 3-5 năm đầu tiên chả hỏng nổi.
Đi vùng sâu vùng xa thì everest này quá phù hợp rồi, em tưởng bác hay đi 7 người nên đổi qua 7c. Có điều kiện cứ đi tầm 5 năm đổi xe 1 lần là sướng nhất, khấu hao tuy nhiều nhưng chả hỏng hóc gì mấy. Hôm trước bác ko để lại chiếc glc kia lượn lờ phố xá, thêm chiếc bán tải đi xa nữa là quá đẹp. Chổ em nhiều bác chơi bài này lắm, 1 con E để lượn lờ phố xá và 1 chiếc bán tải cày bừa :)

Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Đi vùng sâu vùng xa thì everest này quá phù hợp rồi, em tưởng bác hay đi 7 người nên đổi qua 7c. Có điều kiện cứ đi tầm 5 năm đổi xe 1 lần là sướng nhất, khấu hao tuy nhiều nhưng chả hỏng hóc gì mấy. Hôm trước bác ko để lại chiếc glc kia lượn lờ phố xá, thêm chiếc bán tải đi xa nữa là quá đẹp. Chổ em nhiều bác chơi bài này lắm, 1 con E để lượn lờ phố xá và 1 chiếc bán tải cày bừa :)
Chỗ mình để được có 1 xe khổ lắm bác :). Với lại mình không thích bán tải. Mình cần băng ghế 2 rộng rãi ngã lưng được tí cho mấy sếp nhà mình. Còn băng ghế 3 không có cũng được, từ lúc mua tới giờ mình chỉ dùng băng ghế 3 đúng 1 lần.

Nếu mà điều kiện cho phép chắc mình sẽ làm thêm 1 bé sedan xe Đức

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Hóng gói phu kiện up lên cho bản Titanium lên Platium.
Up từ đời 8 hoánh rồi bác mấy cái chức năng ẩn, loa BO, chế độ lái Sport, đèn nội thất 4 cửa nhiều màu (nguyên bản chỉ có 2 cửa trc 1 màu)… anh em up hết rồi bác. Còn cái ghế da sưởi làm mát chắc chưa kiếm được hàng tháo xe nên chưa thấy ai up lên