Hạng C
10/8/20
518
952
93
Chỉ cần 1 người khơi ra là ...mới bít có lắm anh bị hôi hè.....thế mà lâu nay...quýt làm cam chịu hè....hihi
Hình như hôm trước cũng có một tút của bác nào nói về cái mùi hôi của miếng cách âm cách nhiệt Ranger thì phải. Có lẽ là bệnh chung của Ranger nói riêng và Ford nói chung không nhỉ?

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
bài của em đây bác !
xe l nào của ford cũng hôi hết á, ai chưa bị ( 1 là đi ít quá, 2 là mũi có vấn đề )

Hạng C
10/8/20
518
952
93
bài của em đây bác !
xe l nào của ford cũng hôi hết á, ai chưa bị ( 1 là đi ít quá, 2 là mũi có vấn đề )
Dạ tút của bác, e nhớ rồi.:)
Nếu chỉ mới 100k km mà bị lão hóa thì chứng tỏ Ford dùng vật liệu dỏm quá.o_O

Tập Lái
25/11/20
6
5
3
38
View attachment 2376867

Minh đang dùng em Ranger Wildtrak 2016. Gần đây mùi nội thất rất khó chịu ở khoang lái và xe khá ồn (ồn hơn so lúc mới mua cuối 2015).

Qua tìm hiểu thấy nguyên nhân là do lão hóa tấm cách âm cách nhiệt của xe. Mình có cuối xuống nhìn ngược ở gầm táp lô, sờ vào và bẻ thử tấm cách âm/ cách nhiệt, thấy nó dễ dàng bị bẻ vỡ.

Có bác nào đã gặp tình trạng tương tự không và ở TpHCM chỗ nào uy tín để xử lý thay tấm này không?

*Ảnh minh họa
Mùi hôi này kiểu hắc hắc, ngửi cay cay ở mũi, mùi hôi thường nhiều khi đậu xe dưới trời nắng, hoặc nhiệt độ cao, để lâu nó ám vào ghế và nội thất. Mình mới thay tấm cách nhiệt và âm khoang ca bin tháng vừa rồi tại hãng hết gần 16 triệu. Nhìn chung hãng làm cẩn thận và yên tâm hơn ở ngoài, bốc toàn bộ nội thất ra phơi nắng, vệ sinh dàn lạnh, khử mùi khoảng lái, lắp thêm lưới chống chuột(chuột hay chui vào đái ra lọc điều hoà), hiện tại bây giờ xe đã hết mùi 97 %, còn 1 ít mùi do bị ám vào ghế. Nên làm tại hãng vì làm ngoài thấy làm ẩu và điều kiện nhà xưởng không đảm bảo, mình tháo hết khoảng lái ra nên phụ Tùng nhiều, làm tại hãng thì yên tâm vì dc bảo hành 1 năm cho phụ Tùng mình lắp ráp và không sợ bị lộn đồ khi lắp vào mặc dù giá hơi chát(riêng miếng cách âm cách nhiệt là 9 tr thêm 10% vat là9,9tr, tiền công, dầu lạnh... gần 6tr).

Mùi hôi này kiểu hắc hắc, ngửi cay cay ở mũi, mùi hôi thường nhiều khi đậu xe dưới trời nắng, hoặc nhiệt độ cao, để lâu nó ám vào ghế và nội thất. Mình mới thay tấm cách nhiệt và âm khoang ca bin tháng vừa rồi tại hãng hết gần 16 triệu. Nhìn chung hãng làm cẩn thận và yên tâm hơn ở ngoài, bốc toàn bộ nội thất ra phơi nắng, vệ sinh dàn lạnh, khử mùi khoảng lái, lắp thêm lưới chống chuột(chuột hay chui vào đái ra lọc điều hoà), hiện tại bây giờ xe đã hết mùi 97 %, còn 1 ít mùi do bị ám vào ghế. Nên làm tại hãng vì làm ngoài thấy làm ẩu và điều kiện nhà xưởng không đảm bảo, mình tháo hết khoảng lái ra nên phụ Tùng nhiều, làm tại hãng thì yên tâm vì dc bảo hành 1 năm cho phụ Tùng mình lắp ráp và không sợ bị lộn đồ khi lắp vào mặc dù giá hơi chát(riêng miếng cách âm cách nhiệt là 9 tr thêm 10% vat là9,9tr, tiền công, dầu lạnh... gần 6tr).
Bên em xử lý bằng cách này. Bác tham khảo ở đây nha.

Cách xử lý mùi hôi trên Ford Ranger

• Wow
Reactions: Cớm Dzẹp
chi phí hết bao lúa và làm ở đâu vậy bác?
Chi phí toàn bộ hết 7tr bác
Đây là địa chỉ chỗ em
Trung Tâm Chăm Sóc - Bảo Dưỡng - Sửa Chữa Ô Tô Z1
580 Lê Văn Khương, Tân Thới An, Quận 12, Thành phố Hồ Chí Minh
098 419 62 46