Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
Tới khi nào bản Toyota Việt Nam y hệt hoặc không bị cắt xén các tính năng như các thị trường khác thì mới giống được bác. Camry vẫn hộp số 6 cấp cũ trong khi Thái 8 cấp. Fortuner thì bác tự tìm hiểu xem có thua hay có bị cắt option không trước khi comment nhé bác. Cắt là cắt dù cắt ít hay nhiều cũng là cắt!
Cho dù camry 6 cấp nhưng xét tổng thể nó vẫn là vua trong phân khúc D ở VN rồi :)

Hạng B2
27/10/10
167
70
28
34
Cho dù camry 6 cấp nhưng xét tổng thể nó vẫn là vua trong phân khúc D ở VN rồi :)
Mình không có nói 6 cấp dở hay 8 cấp ngon đâu bác, mà bây giờ nếu người tiêu dùng VN được sủ dụng hộp số mới 8 cấp thì người mua Việt Nam chả nhẽ không vui? Mình đang nói Ford đang chơi chiêu giống Toyota xưa giờ làm là cắt bỏ option so với phiên bản Thái, bắt ép người tiêu dùng sử dụng đồ cũ so với nước khác nhưng giá vẫn cao. Và hơn là thay mặt ca lăng xong bảo facelift!

Hạng C
5/7/15
738
4.123
93
bệnh cắt xén so với bản Thái Lan và nâng cấp mỗi mặt ca lăng kêu là bản mới. Trong khi không thêm option gì mà còn tăng giá. Đó là bệnh của Toyota trước giờ!
Có con cà rốt là xe mà Toy phân phối đàng hoàng nhất đến thời điểm hiện tại, ko cắt gì hết luôn nhen a

Hạng B2
18/1/14
483
193
43
Chê toy chửi toy nhiều vào rồi tới hyundai vặt bia kèm lạc, rồi giờ tới Ford cắt option

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Chê toy chửi toy nhiều vào rồi tới hyundai vặt bia kèm lạc, rồi giờ tới Ford cắt option
Được phong làm vua bán tải tại việt nam thì muốn làm gì chả được. Đến thánh còn phải thay đổi. Mới nên vua thôi mà đã bắt đầu khinh thường dân ta. Coi chừng đó ford

Tập Lái
22/12/17
5
4
3
34
Xe vẫn đi kèm với các trang bị an toàn hiện đại trong phân khúc như: Cảnh báo chệch làn đường, kiểm soát hành trình thích ứng Adaptive Cruise Control (ACC), cảnh báo va chạm phía trước...
Phần này cắt hết rồi nhé mod. Nên tìm hiểu trước post bài
Em mới vào web của Ford VN tải Brochure của nó về rồi, vẫn có mấy tính năng cũ mà bác. Có thể vụ cắt là tin đồn thôi. Hiện nay thì vẫn có adaptive cruise control và cảnh báo làn đường dựa trên cảm biến của Adaptive Cruise control. Em gửi cái brochure của nó bác nhé

Attachments

• Like
Reactions: tuanpham678
Hạng C
7/2/12
656
463
63
Ford Ranger Wildtrak và XLS 2021 về đại lý tại Việt Nam, sẵn sàng ra mắt

ford làm ăn chộp giật lắm
Em mới vào web của Ford VN tải Brochure của nó về rồi, vẫn có mấy tính năng cũ mà bác. Có thể vụ cắt là tin đồn thôi. Hiện nay thì vẫn có adaptive cruise control và cảnh báo làn đường dựa trên cảm biến của Adaptive Cruise control. Em gửi cái brochure của nó bác nhé

Tập Lái
22/12/17
5
4
3
34
View attachment 2366332
ford làm ăn chộp giật lắm
Em không nghĩ vậy bác ơi, vì trong brochure của họ vẫn có bản Limited mà, giá 799tr đó bác. Con đó đúng theo thông số trong thông báo của bác luôn. Cái này ko phải họ cắt đâu bác ah, mà là đưa bản Limited về trước, còn bản full thì lót gạch đến đầu 2021.
Chắc anh em vẫn nên hiểu đúng để tránh sứt mẻ tình yêu Ford nhỉ. Ai làm ăn lom dom như 1 số nhà khác đâu

Hạng C
7/2/12
656
463
63
Em không nghĩ vậy bác ơi, vì trong brochure của họ vẫn có bản Limited mà, giá 799tr đó bác. Con đó đúng theo thông số trong thông báo của bác luôn. Cái này ko phải họ cắt đâu bác ah, mà là đưa bản Limited về trước, còn bản full thì lót gạch đến đầu 2021.
Chắc anh em vẫn nên hiểu đúng để tránh sứt mẻ tình yêu Ford nhỉ. Ai làm ăn lom dom như 1 số nhà khác đâu
Bản này là ưitrak linitef cắt bớt tính năng
Còn trong catalo là xlt limited
Nói chung ford quá lom dom, đã wiltrak là full đồ, ko nói nhiều

Hạng B2
13/9/17
127
45
28
34
Chán ford thật, bản 2021 đã ko nâng cấp rồi còn cắt option nữa, lm mình mua xe phải suy ngĩ lại, chắc qua mua navara quá.