Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
Do thiết kế tròn nên bác nhìn tưởng không to thôi nhưng thực tế to không tưởng. Em thí dụ con sò nhà em ai nhìn cũng nói nhỏ, vì nó thiết kế bầu bầu, nhưng khi leo lên xe hầu như mọi ngươi đều nói sao to và rộng vậy :D nhất là bề hông.​
Còn gia đình đa số dòng MPV như sedona, sienna nha bác. Còn dòng MPV full size dòng này đi gia đình thì sướng người ngồi còn khổ người lái, chưa kể xuống hầm như vincom thì khỏi gửi xe. Em chắc nịch với bác 1 câu, bác chạy dươc starex trong thành phố thì leo lên mấy chiếc pickup chỉ là muỗi.​

Nói thật pickup thì mình chỉ lái Ranger thôi, mình cũng thấy bình thường, vẫ tự tin. Chỉ có quay đầu thì vất vả. Bác nói đúng nếu chạy phố thì con Starex mệt hơn Pickup vì bề ngang nó rộng quá. Nhưng tầm quan sát thì rất tốt.

Tập Lái
29/7/17
20
33
13
43
Em nghĩ con này và cả của pờ rua, Mer V gì đó sẽ ko bán được nhiều, nếu có thì chỉ doanh nghiệp mua (DN nước ngoài) vì gu châu âu. Còn các GĐ Việt và các DN Việt sẽ ko chạy xe này vì TK bên ngoài ko sang, như xe bus chở khách.

Hạng C
14/5/15
599
382
63
Có vẽ gọn gàng hơn sedona, phù hợp xe gia đình hơn sedona hay starex
ngược lại đó bác ơi, gia đình mình nghĩ Sedona vẫn hợp hơn, kiểu dáng dễ chịu hơn. Con này với Traveller sắp ra của Peugoet hơi hướng thương mại nhiều hơn

Hạng C
14/5/15
599
382
63
Em nghĩ con này và cả của pờ rua, Mer V gì đó sẽ ko bán được nhiều, nếu có thì chỉ doanh nghiệp mua (DN nước ngoài) vì gu châu âu. Còn các GĐ Việt và các DN Việt sẽ ko chạy xe này vì TK bên ngoài ko sang, như xe bus chở khách.
nhận xét bác này chuẩn nè

Hạng B2
16/3/16
101
18
18
36
Nhìn như Transit mini :D. Dạo này đi ra ngoài
gawpj nhiều em Solati vs starex thật, kiểu dáng ăn theo Transit

Hạng D
22/12/09
3.133
18.137
113
Thái Bình
Định mệnh cái thằng hyundai lắp con starex mà vẫn dùng cái máy xe tải 99 hp, chạy vừa ù vừa ồn, bán hẳn 970 tr

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Khổ quá, bé này chung mâm với Starex và V class, Sedona làm gì có cửa với dòng MPV này. Cứ đem thằng nhỏ ra so sánh tội nó.
Biết là chung mâm với thằng Starex nhưng tại Việt Nam mấy người đi Starex bác? Ford mang về cạnh tranh với Sedona nói vậy cho vuông!
Còn tầm V-Class em này chưa tới đâu bác! Con Alphard còn chưa xứng tầm!

Hạng B2
27/3/19
132
69
41
45
Nói chung nó có chiến lược cả. Xe thương mại thì it options, gdinh thì options đầy đủ. giá thì theo phân khúc, ko đạp giò nhau. Phải rẻ hơn transit chứ, bằng hay sắp sỉ là khách chọn transít hết. E nghi nó sẽ options đầy đủ khi đó giá cao ngang con sedona hay ngang con Toyota alpha