Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Làm sao thì làm chứ mà Everest 2015 Thái Lan, Trung Quốc ra mắt bán rồi còn Việt Nam thì tịt ngòi, tháng 8 rồi :(

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Ôi anh Dũng lên TGĐ 1 cty của Hoa Kỳ tại VN...Xin chúc mừng anh & Ford VN !!! :3dquaytay:

Ai hem tự hào, chứ em thì thấy nên tự hào vì người Việt mình được làm TGĐ cho 1 tập đoàn đa quốc gia hơi ít, vì các tập đoàn này có khuynh hướng thay GM bằng chuyên gia nước ngoài...

Em cũng phải ra đi khỏi 1 tập đoàn Mỹ vì họ đã định hướng chỉ thay GM người nước ngoài, làm cày cuốc như trâu, sau 7 năm thay 3 nhiệm kì vẫn là GM nước ngoài...
Cái cảm giác mình làm được mà chỉ đứng số 2 khó chịu lắm các bác ạ, nên mình vui mừng & tự hào khi thấy người Việt lên làm TGĐ các tập đoàn lớn của châu Âu & Mỹ.
(Không tính các cty tư nhân hay TNHH nhỏ trong nước)
Cũng họ Phạm vs mình nè, kakaka...ủ mưu tiếm ngôi TGĐ của cty Mỹ đang làm gấp thui... Hehhee...:3dcuoi:

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Cing
Ôi anh Dũng lên TGĐ 1 cty của Hoa Kỳ tại VN...Xin chúc mừng anh & Ford VN !!! :3dquaytay:

Ai hem tự hào, chứ em thì thấy nên tự hào vì người Việt mình được làm TGĐ cho 1 tập đoàn đa quốc gia hơi ít, vì các tập đoàn này có khuynh hướng thay GM bằng chuyên gia nước ngoài...

Em cũng phải ra đi khỏi 1 tập đoàn Mỹ vì họ đã định hướng chỉ thay GM người nước ngoài, làm cày cuốc như trâu, sau 7 năm thay 3 nhiệm kì vẫn là GM nước ngoài...
Cái cảm giác mình làm được mà chỉ đứng số 2 khó chịu lắm các bác ạ, nên mình vui mừng & tự hào khi thấy người Việt lên làm TGĐ các tập đoàn lớn của châu Âu & Mỹ.
(Không tính các cty tư nhân hay TNHH nhỏ trong nước)
Cũng họ Phạm vs mình nè, kakaka...ủ mưu tiếm ngôi TGĐ của cty Mỹ đang làm gấp thui... Hehhee...:3dcuoi:
Cũng có Cty Tập đoàn Mỹ muốn tìm người Việt Nam để thay thế mà không được đó Bạn vì Leadership không đạt được đó!
Đây là cái yếu lớn nhất của người Việt Nam !

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Cing
Cũng có Cty Tập đoàn Mỹ muốn tìm người Việt Nam để thay thế mà không được đó Bạn vì Leadership không đạt được đó!
Đây là cái yếu lớn nhất của người Việt Nam !

Bác nói chuẩn! :)
Chưa kể người Việt mình nếu Tây nó làm GM nắm đầu thì cái gì nó sai cũng good good nghe theo...
Còn người Việt lên làm GM thì không chịu nghe, ganh tài, GATO, nói xấu, bất hợp tác với ngta...

Thói xấu đáng buồn... :3dbuonngu:

• Like
Reactions: TigerCar
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Anh Giám đốc Bán hàng & Tiếp thị người Việt thua trong cuộc đua với anh Giám đốc Tài chính à!?

Hên xui à bác ơi, cái này thì nội bộ cty họ rành hơn...

Chỉ dám lạm bàn về CFO (GĐ TC) không thua quyền lực vs CEO đâu bác!
Thậm chí CEO ra quyết định sai, hay chi phí không rõ, CFO bác thì CEO cũng thua.... (Trừ CEO là người lập ra cty thì CFO thua).

Phần lớn cty hay có khuynh hướng chọn CFO lên CEO để nắm vững tài chính & quản lý lời/ lãi tốt hơn để 1 GĐ Sales & Mkt lên nắm (chủ trương chi & đầu tư, phát triển, đôi khi quá tay, kiểm soát không chuẩn).

Nên GĐ KD & TT nên có kiến thức về mảng Tài chính & kế toán thì dễ lên CEO sau này hơn...
Nên tui cũng đang mon men học thêm về mảng này...kakaka...ủ mưu ủ mưu... :3dcuoi: