Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
FXT2014 là best of the best tại VN, giá cả thì hơi cứng, nếu thương lượng được như bác subaru lover bên Mỹ chỉ thì ngon
Cái gương chiếu hậu đó gặp cái kính lưng tinted tối, bẻ cụp thêm phát nữa là như xe chở tiền luôn, không thấy gì
Mer sắp có GLA chắc ngon hơn nữa, hiện tại thì tầm tiền 1,5 củ thì có fxt và glk thôi, chưa thấy ai đi glk đổi qua fxt LOL

Hạng B1
4/3/13
64
25
8
Xin thưa với bác là bản X3 20i thì cũng không vọt bằng Forester đâu nhé mà đã hơn 2 củ to rồi ! Bản 28i thì có thể
Bác cho em hỏi ngu chút, forester2.0 XT muỗn độ thêm đồ chơi thì dộ được những gì bác nhỉ? các bác nào biết chỉ giáo cho em luôn. Bản thân em cũng từng so sánh Forester và GLK, cuối cùng thấy rằng, nếu bỏ qua vđ thương hiệu thì forester là lựa chọn sáng suốt.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.106
113
GKL hơi vớ vẫn so với X3 :) Thật ra BMW X3 mới thật sự xe sang cho small CUV. Nhìn đường nét X3 mới hiểu sao nó làm trùm cho small CUV hạng sang.

Forester là dòng xe rất riêng, hầu như ít ai so sánh Forester với các xe cùng loại như RAV4, CRV, CX-5, Rouge,... Cũng chẳng ai so sánh nó với GKL và X3.

Tuy nhiên lúc này Forester, Impreza, và Legacy bắt đầu ló đầu ra mainstream rồi.

Các điểm liên quan đến an toàn (thứ khác không cần biết):

- Cửa sau rộng và mở ra với góc lớn nhất (ai có carseat cho con thì rất khoái)

- Kính xung quanh rộng nhất (nhìn xung quanh tốt hơn, đặc biệt là kính sau) cho dù có cảm biến lùi & camera lùi.

- Góc cua thuộc loại nhỏ nhất (trong nhóm nhỏ nhất): nên khi qua đầu xe lại thì cần ít động tác là xong. Điều này khiến bạn dễ dàng tránh được nhiều thứ.

Nếu bạn nào muốn độ thì tham gia mấy forum độ hoặc đọc thêm để độ theo phong cách riêng. Ví dụ người ta bán đồ A, B, C, D, E, F, G, H,... Người thì ABC, người thì BFH,.... để tạ ra chút riêng biệt nào đó.

Thế giới của dân độ Subaru rất riêng. Nhiều người độ khá hay và nhìn vui tính nhưng không phản cảm. Dĩ nhiên độ xe thì đi đôi với tiền và cá tính.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.106
113
Trong này có bạn order gương chiếu hậu trong xe bên Mỹ về ráp và thành công trong việc điều cho phù hợp (ví dụ dim, compass,...). Nếu la lớn lên thì bạn đó sẽ nói cách làm.

Hạng D
9/5/09
3.408
16.114
113
Đây là hội phá DP ngồi DIY gương auto dim cho FXT trong đêm tự kỷ nè

Forester 2.0 XT có gì hơn GLK 250

• Like
Reactions: TomTim
Hạng D
9/5/09
3.408
16.114
113
Em không rõ nhưng có nghe bảo vệ chung cư kể đêm qua có anh nào 11h đêm còn xuống lòng vòng giống rà mìn quanh chung cư. Có khi nào....? hí hí

Em đã chạy Forester 2.0 tubor. Sự thực thì Forester dành cho những tay lái phiêu, mê kiểm soát và vận hành nó một cách phấn khích, hay gọi là lái sướng.....phê. Còn GLK dành cho quý ông sang bảnh luôn ngồi ở hàng ghế sau ạ.