Tập Lái
11/10/08
15
0
0
Chào Bác ! mình cũng vừa tham gia diễn đàng này thôi chưa biết gì nhiều lắm nhưng cũng có đôi lời với Bác cũng như diễn đàng
Đầu tiên em đồng ý với nhận xét của Bác ở phần đầu nhưng phần sau Bác chưa chính xác lắm vì Ham là tay đua xuất thân từ lò đào tạo của McLaren nên ko thể Mc lại đi bỏ Ham cho dù Ham có xuất sắc hay ko. Đó là 1 lý do
Khách quan mà nói năm 2007 chặng cuối cùng Alon xử sự ko hay với Ham ko chuyên nghiệp . Vì khi ấy đã có sự rạn nứt từ Alon và BLĐ đội đua Mc, có thể Alon mới chưa quen xe Mc và phong độ ko tốt từ đầu giải nên từ vị trí số 1 Alon trở thành tay đua fải hỗ trợ cho Ham. đó là lý do thứ 2
Vì lẽ đó Alon là người ra đi chứ thật ra Alon chưa fải là hết thời hay như Bác nói dựa hơi đẳng cấp của những chiếc Cup đã phủ bui hơ bị quá đáng đó. Mà ở lại thì BLĐ Mc rất khó xử vì bản tính cả 2 đều như nhau ko ai chịu hỗ trợ cho ai như vậy Mc rất nguy hiểm.

Tập Lái
11/10/08
15
0
0
Các Bác cho em hỏi có Bác nào biết từ giữa khúc cua 13 và 14 về tới đích là bao nhiêu mét ko vậy. Theo như em coi sơ đồ đường đua ở trang 1 thì khi Ham vượt Glock là khúc đó, mà về tới đích đã bỏ Glock gần 6s vậy thì nếu chạy 1 vòng thì khoản cách sẽ là bao nhiêu ? Trong khi đó lúc mưa là còn 4 vòng Ham vào thay võ thì Glock bỏ Ham lại gần 10s, trong 3 vòng còn lại Ham mới bắt kịp Glock ( 3 vòng mới thu ngắn được 10s ) vậy mà khi về đích Ham lại bỏ Glock gần 6s chỉ trong vài trăm mét ? em ko nói là Glock có gì hay ko nhưng thật sự chứng mình thì ko thể được, và ko thực tế tí nào. Chỉ có vài lời hỏi các Bác cựu trào trong này chứ em ko là fan của ai cả chỉ thích Lorenzo trong Motogp mà thôi, hihihihi

Hạng B1
30/1/07
55
38
18
@ tuquy_8

Bạn xem thêm bài trả lời chính thức của Timo Glock:
http://www.formula1.com/news/interviews/2008/11/8642.html

Nếu kg đọc được tiếng Anh, còn bài dịch đăng trên Autonet:
http://www.autonet.com.vn/vn/tocdo/4456/index.aspx

CHúc bạn vui!

Hạng B2
20/4/05
140
0
0
www.taybacgroup.com.vn
@bác bman: chào bác, lamchieu lâu nay cày cuốc tối mặt nên không tham gia vui vẻ với anh em được. Vả lại, lamchieu không thấy forum F1 còn cảm giác ngày xưa nữa - cho dù có post bài thiên vị tới đâu thì cũng vì niềm yêu thích và cũng trong một kiến thức nhất định.

Quay lại với Hamilton, thật không thể hiểu nổi là Ham lại có thể để Vettel qua mặt, đẳng cấp của Ham có cần bàn cãi không??!!!!
Nhớ lại Fronzo - lúc hắn tính toán cho chức vô địch lần đầu, hắn không cần cạnh tranh với Kimi nhưng có tên nào vượt được hắn như Vettel vượt Ham không - trong khi Ham biết rõ rằng bị vượt là mất chức vô địch? Không thể! Fronzo luôn cạnh tranh quyết liệt khi bị đe doạ, như năm sau đó với Schumi.
Và tới khi Fronzo có được chức vô địch sớm thì sao - hắn chạy như ma đuổi, Kimi có đuổi kịp không mặc dù suốt các chặng trước fan của McLaren luôn nói Kimi nhanh hơn nhưng xui xẻo!
Đến năm sau, Fronzo đã so kè như thế nào với Schumi, còn bao lâu để Hamilton có thể đạt được như vậy nhỉ, như Kimi như Alonso..

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam
Dưới trời mưa thì khó nói lắm! Không thể căn cứ vào chặng vừa rồi để kết luận này nọ. Đành rằng Hamilton phải sống chết với Vettel nhưng có thể khi đó bộ lốp không cho phép hoặc xe không cho phép Hamilton làm việc đó. Chặng Monza vừa rồi Hamilton vượt ầm ầm đấy thôi, vượt qua Raikkonen như trở bàn tay đấy thôi.
Nhớ lại năm 2006, tại đường đua Hungary, M. Schumacher còn bị Alonso vượt tới 2 lần trong cơn mưa tầm tã, đến lần thứ 3 thì chính là khi Alonso vượt vòng M. Schumacher luôn.

Em là fan của Raikkonen nhưng vẫn phải thừa nhận Hamilton vô địch năm nay là xứng đáng nhất (ngoại trừ lỗi nặng tại Montreal).

Hạng C
13/11/07
841
15.536
93
53
vỗ tay khen bác BMW cái nhé hehe, bác nói công bằng quá, tuy nhiên cũng tiếc cho Mát xa nhỉ, 6 lần nhất chặng mà ko vô địch, gần bằng kimi rồi, năm sau cầu cho mát xa 8 lần nhất chặng mà ko vô địch mới đc, hehe

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
xelam_xelu nói:
vỗ tay khen bác BMW cái nhé hehe, bác nói công bằng quá, tuy nhiên cũng tiếc cho Mát xa nhỉ, 6 lần nhất chặng mà ko vô địch, gần bằng kimi rồi, năm sau cầu cho mát xa 8 lần nhất chặng mà ko vô địch mới đc, hehe

8 lần 1st podium mà không vô địch là đúng rồi vì 10 lần còn lại thì Kimi 1st nên chức vô địch là của Kimi

Hạng B2
18/6/08
421
105
43
VIỆT NAM
Lucastoni nói:
xelam_xelu nói:

8 lần 1st podium mà không vô địch là đúng rồi vì 10 lần còn lại thì Kimi 1st nên chức vô địch là của Kimi
Thêm 1 chặng Kimi và Fer tự tổ chức , tự phong chức VĐ.

Hạng C
13/4/08
592
0
0
53
BMW-passion boy nói:
Em là fan của Raikkonen nhưng vẫn phải thừa nhận Hamilton vô địch năm nay là xứng đáng nhất (ngoại trừ lỗi nặng tại Montreal).

Bác nói vậy mà nghe được à.
Năm nay nếu không ai gặp xui xẻo thì người nhiều điểm nhất phải chính là Massa. Massa mới xứng đáng vô địch nhất.

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
HOA MAI nói:
Lucastoni nói:
xelam_xelu nói:

Thêm 1 chặng Kimi và Fer tự tổ chức , tự phong chức VĐ.
Hihi…em nhầm, do FIA sợ Kimi lại bị ám sát [/b]lần nữa nên phải bỏ Canada GP