Hạng B2
18/6/08
421
105
43
VIỆT NAM
RE: Formula 1 :: German GP - July 20, 2008

@10 car:
Mùa giải đã đi nữa đoạn đường, cuộc tranh chấp cá nhân đang rất quyết liệt, ai sẽ vươn lên sau chặng đua này?
TUI LÀ FAN CỦA LEWIS HAMILTON VÀ ĐộI ĐUA NƯớC ANH (MCLAREN) NHƯNG TUI DỰ ĐOÁN ĐỘI ĐUA FERRARI SẼ VÔ ĐỊCH CẢ ĐỒNG ĐỘI VÀ CÁ NHÂN !!!

Last edited by a moderator:
OSOM
13/5/08
1.317
6
38
VN

Về Constructor, em nghĩ khó đội nào vượt qua Ferrari được, không phải vì khoảng cách hiện nay của họ với các đội đứng sau, mà là cách họ ghi điểm trong từng chặng đua, rất khó để McLaren hay BMW vượt qua trừ khi có thêm một vụ tương tự như "gián điệp công nghệ" giống năm ngoái và Ferrari không được tính điểm thôi :D

Về cá nhân, không thể nói trước điều gì, năm ngoái, sau chặng đua Anh, HAM bỏ RAI 18 điểm, nhưng cuối cùng RAI vẫn vô địch. Năm nay, thì HAM, RAI, MAS đều bám rất sát nhau, chưa kể chú "dark horse" KUB nữa, thật hấp dẫn. Sau chiến thắng tại Anh, thì có thêm câu mới cho HAM : "wetter is better", HAM và chiếc McLaren dường như rất thích hợp với trời mưa. Từ giờ đến cuối mùa, có khoảng 3 chặng sẽ có mưa nữa. Trong 2 năm 2006, 2007 thì chặng đua cuối cùng ở Brazil mới quyết định được ngôi vô địch, điều đó cho thấy không có chiếc xe nào mạnh hơn hẳn, không tay đua nào giỏi hơn hẳn như thời của Schumi hay....MU vô địch trước mấy vòng đấu nữa. Môn đua tốc độ nhất nhiều khi lại quyết định bởi sự may rủi, thời tiết, hay 1 sai lầm nhỏ của 1 người nào đó.... nên không biết ai trong RAI, MAS, HAM, KUB có thể vô địch được.

Sau thời gian dài đặt niềm tin vào COU, sau đó là BUT thì bây giờ người Anh đang rất kỳ vọng vào HAM, nhưng ngay trên trang tin thể thao Yahoo của vương quốc Anh, khi đưa ra câu hỏi: "Các bạn có nghĩ chàng Lew15 Hamm1lton sẽ vô địch F1 năm nay không?", trong vòng 1 tháng, có hơn 21 ngàn người bầu chọn (không biết có bao nhiêu người UK) thì có 76% người cho rằng: "Thôi tui hổng dám mơ đâu, lại thi xong xuôi tất cả lại về thôi" :D và 24% còn lại nói: "Tui chắc là cậu ấy sẽ vô địch" (nguồn: http://uk.eurosport.yahoo.com/formula-1/pollresult.html?poll_id=36379&wv=1 ).

Em thì chỉ thích coi những chặng đua thật gay cấn, hấp dẫn và nhiều tình huống rượt đuổi, vượt mặt nhau là khoái nhất, và ai thắng cũng xứng đáng trong một chặng đua như thế hết.

Em thấy OS có nội qui này:
3.3- Nội dung bài viết không được viết toàn chữ hoa, sử dụng cỡ chữ quá to.
Vi phạm lần đầu có thể được các OSPD nhắc nhở hoặc giúp sửa chữa. Các lần sau sẽ bị xóa bài không cần báo trước.
Bác Hoa Mai coi chừng mấy bác Police Department thổi còi đấy nhá :) em "xi nhan" cho bác trước

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

@CarTen : em cũng ít nhiều xem F1 nhưng
bác về kiến thức thể thao + sưu tầm tỉ mỉ của bác.

Hạng B2
20/6/08
449
0
0

Trích đoạn: HOA MAI

@10 car:
Mùa giải đã đi nữa đoạn đường, cuộc tranh chấp cá nhân đang rất quyết liệt, ai sẽ vươn lên sau chặng đua này?
TUI LÀ FAN CỦA LEWIS HAMILTON VÀ ĐộI ĐUA NƯớC ANH (MCLAREN) NHƯNG TUI DỰ ĐOÁN ĐỘI ĐUA FERRARI SẼ VÔ ĐỊCH CẢ ĐỒNG ĐỘI VÀ CÁ NHÂN !!!

Sao bác bi quan thế, mới nửa chặng đường mà, hơn nữa McLaren đang rất hưng phấn sau chặng đua nước Anh . Chỉ cần chặng đua nước Đức sắp tới McL và Ham dành kết quả khả quan thì chưa biết mèo nào cắn mèo nào đâu. Bác là fan của McLaren thì bác chỉ cần cầu nguyện chặng đua nước Đức mưa thật to là ok, lúc đó coi như Fer coi như chấp 1 tài:D:D

Hạng B2
18/6/08
421
105
43
VIỆT NAM

Trích đoạn: Lewis Hammilton

Trích đoạn: HOA MAI

@10 car:

Sao bác bi quan thế, mới nửa chặng đường mà, hơn nữa McLaren đang rất hưng phấn sau chặng đua nước Anh . Chỉ cần chặng đua nước Đức sắp tới McL và Ham dành kết quả khả quan thì chưa biết mèo nào cắn mèo nào đâu. Bác là fan của McLaren thì bác chỉ cần cầu nguyện chặng đua nước Đức mưa thật to là ok, lúc đó coi như Fer coi như chấp 1 tài:D:D

Nhưng lại hi vọng rằng kết quả ngược lại với dự đoán của tui !

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City

hi vọng trời ko mưa và mọi xui xẻo sẽ qua đi với Kimi lẫn Mas

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Em lại hy vọng trời mưa để ku Massa tèo phát nữa! Raikkonen thì ko lo gì, chỉ sợ đội Ferrari hớ hênh thôi! :mad::mad::mad:

Chẹp! Nhớ lại Hockelhem năm ngoái Alonso và Massa ganh đua quyết liệt vãi! Nhưng năm nay sẽ ko thế nữa rồi! Alonso ko còn là chính mình từ khi về lại Renault, còn Massa thì...chưa biết đc! :D
Chủ nhật này nước Đức sẽ nắng đẹp và Ferrari cũng sẽ thắng đẹp! Raikkonen về nhất, Massa theo ngay sau làm nên chiến thắng 1-2 cho đội đua nước Ý! Còn Haminton chắc về thứ 5 hay 6 gì đó! ;)