Hạng B2
16/8/08
183
1
18
Chặng đua cuối cùng của mùa giải đem lại thật nhiều cảm xúc, vì vậy em muốn chia sẻ với các bác suy nghĩ của em. Cả SV và FA đều xứng đáng vô địch. Tuy nhiên, người may mắn hơn đã chiến thắng.
SV không có một người đồng đội tốt, nhưng lại có một chiếc xe tốt và một đồng hương tốt. Ngoài những lần out vì hỏng xe, hai lần SV gặp va chạm nhưng đều có thể tiếp tục đua và giành được những điểm số quyết định. Điều đó không thể phủ nhận sự nỗ lực của SV. Hai lần FA gặp tai nạn từ trên trời rơ xuốngthì anh đều không có cơ hội làm lại. Thật là đáng tiếc. Ferrari có lẽ nợ FA một chiếc xe cạnh tranh hơn cho mùa giải sang năm. A better team vẫn là chưa đủ.
Kimi và FA là hai tay đua em khâm phục trong mùa giải này. Những gì họ làm được đều vượt trội so với đồng đội và khả năng chiếc xe. Kinh nghiệm cùng bản lĩnh đã giúp Kimi kiên trì đưa chiếc xe của mình về đích và thu hoạch những điểm số cần thiết để xếp hạng 3 chung cuộc. Với một chiến thắng, Kimi đã làm nức lòng những fan hâm mộ của mình... như em. Tuy nhiên, em thấy Kimi mùa này hơi hiền, dễ bị các tay đua khác vượt qua. Không hiểu đó là do tính cách thay đổi hay do khả năng của xe. Hy vọng sang năm Kimi cũng sẽ có một mùa đua thành công.
LH có lẽ xứng đáng hơn với vị trí thứ 3, thay vì thứ 4. Nhưng anh đã quá đen đủi. Trước đây, em rất ghét LH vì đâm vào đít Kimi của em. Nhưng mùa giải này, LH đã trưởng thành hơn. Nhìn cảnh LH chia tay đội đua, em tin chắc rằng mùa sau LH sẽ trở nên mạnh mẽ hơn.
FM là một đồng đội tốt. Hôm qua anh đã khóc. Hãy nhớ lại anh đã nhường cho Kimi để lên ngôi vô địch hay luôn chấp nhận làm tay đua số 2 để hỗ trợ cho FA. Nhưng FM cần phải cá tính hơn nữa mới có thể ghi tên mình vào danh sách những nhà vô địch. Tay đua cuối cùng em muốn nói tới là MS. Sau những thất vọng, cuối cùng, bằng việc nhường đường cho SV, MS đã có một cử chỉ đẹp để tạm biệt F1. SV đã cảm ơn MS. Đó là sự chuyển giao từ một huyền thoại sang một tay đua đang trở thành huyền thoại.
Tạm biệt mùa đua. Hẹn gặp lại tháng 3 sang năm

Hạng B2
21/1/10
276
5
18
38
Thành phố Hồ Chí Minh
Chúc mừng Vettel và Redbull! Một chặng đua điên rồ, quá nhiều cảm xúc, cứ như là đang xem phim hành động vậy đó. Theo em thì Force India là kép chính đêm qua hehe

Hạng C
10/9/11
641
115
43
Q9 Tp HCM
Liệu Red Bull có thay Webber không các bác?
Hôm qua đúng là chặng đua lịch sử cục diện thay đổi liên tục. Quả là Vettel xứng đáng đạt chức vô địch. Em thấy "giặc ngoài" không bằng "thù trong". Nếu là em mùa sau em sẽ thay Webber. Hắn không thèm chúc mừng Vettel. Chặng hôm qua em hồi hộp từ đầu đến cuối.
Nếu Red Bull thay Webber thì tay lái nào sẽ xứng đáng ở vị trí đó? Em thấy Massa qua Red Bull!!

Hạng B2
9/7/12
190
0
16
VET không còn ở RB lâu nữa đâu. FM là người đồng đội tuyệt vời nhất em từng biết.
FA phải cảm ơn FM đã làm hết cách để giữ cho hy vọng của mình sống tới chặng cuối cùng.
Cảm ơn FER, cảm ơn FM và FA đã mang đến một mùa giải hay nhất từ khi em bắt đầu xem F1 !
Cảm ơn MC và HAM !
Cảm ơn Christian Horner, Adrian Newy, SVET và đặc biệt là MWEBBER !

Mùa này ít ra FER đã khắc phục được những mặt:
- Depart tốt kể cả FM, FA và giữ hạng tốt, không như mùa trước, lực bất tòng tâm nhìn từng người từng người pass mình.
- Cuộc chiến kéo dài tới chặng cuối cùng.
- Các lỗi trong pit và các sai lầm chiến thuật đã được giảm thiểu.

Em tin rằng nếu cứ duy trì phong độ như thế này thì dù mùa sau con xe không tiến bộ vượt bậc thì vẫn có thể cạnh tranh như ở năm nay.

This season was done !

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
5.000
113
Hummer SG nói:
Liệu Red Bull có thay Webber không các bác?
Hôm qua đúng là chặng đua lịch sử cục diện thay đổi liên tục. Quả là Vettel xứng đáng đạt chức vô địch. Em thấy "giặc ngoài" không bằng "thù trong". Nếu là em mùa sau em sẽ thay Webber. Hắn không thèm chúc mừng Vettel. Chặng hôm qua em hồi hộp từ đầu đến cuối.
Nếu Red Bull thay Webber thì tay lái nào sẽ xứng đáng ở vị trí đó? Em thấy Massa qua Red Bull!!

Cả hai đều có hợp đồng năm tới rồi nên không có chuyện thay đâu bác ...

Xem lại lúc start mới thấy Web nó "tốt" cỡ nào: xuất phát chậm... rồi thay vì giữ lề đè Massa nó chuyển sang ép trái thằng đệ... làm Seb thắng sớm hơn, vào cua chậm bị 1 đoàn nó vượt mặt ... rồi cuống cuồng va chạm với Bruno .... Xe của Seb còn đua tiếp dc ngay sau đó là MAY MẮN lắm rồi ...

Newey nói: sau va chạm với Bruno, xe của Seb bị hư ở Body và phần ống xả.... nếu hôm qua trời không mưa, nhiệt độ cao, chiếc xe đã có thể bốc cháy & out ... không thể lết đc 71 lap ...:cool: ... nên hôm qua các bác thấy khi mưa xe Seb chạy khá ok... lúc giữa chặng chạy Lốp Prime (đường khô) theo Koba ko nổi nữa

May mà về cuối trời mưa tiếp ...:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
Thế mới biết đố kỵ đâu chỉ là đặc sản của Việt nam và chuyện con nuôi con đẻ vẫn diễn ra hàng ngày hàng giờ...

Hạng C
4/5/12
845
28.482
93
Nếu mà đồng đội của Alonso là Webber thì chắc là Kimi hạng 2 nhỉ? :D
Nói chơi vậy thôi chứ mùa này em thích nhất là Mas và Kimi, rùi tới Alonso :)

Hạng B2
1/4/11
352
23
18
Em lại tiếc cho Lewis Hamilton, những năm trước em không có cảm tình với tay đua này mặc dù phải thừa nhận là tay đua giỏi. Nhưng vài năm lại đây tay đua này chơi khá fairplay và cách đua không còn nguy hiểm nữa. Năm nay rất tiếc là L. Hamilton gặp quá nhiều không may mắn (đen hơn cả Kimi Raikkonen năm 2005).