Hạng F
9/3/06
6.463
3.539
113
Sì Gòn
RE: Formula 1 :: Monte Carlo May 25 2008

Có kết quả phân hạng rồi:
1. Massa
2. Kimi
3. Hamilton
4. Kovalainen
5. Kubica

Ferrari lại xuất phát 1-2 nữa rồi :D buồn cho Mclaren quá ;)

Hạng B2
4/11/06
195
5
0
Tp HCM

Mấy vòng Practice Fer còn chạy giữ chân, tới vòng phân hạng thì Fer chạy quá hay !

Hạng F
9/3/06
6.463
3.539
113
Sì Gòn

Về xe cộ, kỹ thuật có thể nói Ferrari và Mclaren là tương đương nhau (xe Mclaren đẹp hơn :D), nhưng về chiến thuật thì Mclaren lại thua Ferrari xa :)

OSOM
13/5/08
1.317
6
38
VN

Đây là kết quả ngày thi phân hạng (Q1, Q2, Q3):

Ferrari giành front row rồi, đây là một lợi thế rất lớn cho ngày mai. Tuy nhiên vấn đề đặt ra là phải chăng Ferrari đã dùng ít nhiên liệu hơn McLaren? Trong mấy ngày Practice thì McLaren luôn dẫn đầu, nhưng trong ngày đua phân hạng thì Ferrari chiến thắng rất nhẹ nhàng? không biết do ít nhiên liệu hơn hay là mấy ngày practice Ferrari "ẩn mình"?

Một điều cũng khá bất ngờ là Nick Heidfeld chỉ xuất phát thứ 13.

Vettel bị trừ 5 hạng do thay hộp số.

Với đường đua khá chật hẹp như Monaco thì chuyện vượt mặt là rất khó, cơ hội có thể vượt được là trong những lần vào pitstop, tay đua nào phải vào pit trước đều khá nguy hiểm, tạo cơ hội để các tay đua sau vượt mặt.

Liệu hình ảnh này có tái hiện trong ngày mai? chiến thắng 1-2 cho Ferrari?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/3/08
232
0
16
45

Bác ơi, không có xe xấu mà chỉ có xe độ mãi mà không đẹp mà thôi bác ạ
Trích đoạn: halogen

Có kết quả phân hạng rồi:
1. Massa
2. Kimi
3. Hamilton
4. Kovalainen
5. Kubica

Ferrari lại xuất phát 1-2 nữa rồi :D buồn cho Mclaren quá ;)

OSOM
13/5/08
1.317
6
38
VN

Trích đoạn: sontrang210

Trích đoạn: CarTen

hihhi chào bác, em mới vào, nhưng không biết có box đua xe này, em post bên "chuyện ngoài lề" mà không thấy ai post bài hết nên lỡ lời nói vậy, Mod move bài em qua đây là đúng chỗ rồi, em edit lại nhé bác/
cái đường đua Monaco này chạy khó thiệt, em có chơi game Formula 1 trên PC của em, trước mỗi chặng đua, em thường chơi game trước chặng đua đó trước để khi xem trên tivi mình nhớ rõ circuit hơn. Mấy chặng trước em đua ngon lành (tuy không giành podium được) nhưng đến chặng Monaco thì em chịu, đường nhỏ, có mấy khúc cua lừa mình, đang phóng ngon trớn tự nhiên cái rầm, em chọn Kimi mà chạy như vậy chết quá. :) chơi game trên vi tính đã thấy quá khó rồi, nói chi người ta chạy thiệt

Ngày mai có đua phân hạng rồi, mình thích Ferrari, nhưng chặng đua này thường là sở trường của McLaren hơn.
bác cho em cái game đó với,đang xem đua phân hạng Q1
cái game này nó gần 1GB luôn bác ơi, bác search file torrent mà download về, trên mạng nhiều lắm. Game này không chạy trên vista, nhưng bác chuột phải vào file .exe, chọn properties, chọn chạy trên windows 98 là được. Chơi game vui lắm, đường đua thì y như thiệt vậy. Bác chơi game khi xem đua mình nhớ đường đua nên xem hay hơn.

Hạng B2
28/3/07
107
0
16
RH

chài ai,down bằng torrent có mà chít ah bác ơi,down film mà mất mấy ngày luôn:mad::mad::mad:,hy vọng ngày mai thứ tự như hôm nay ngày mai chiến thuât 1 stop sẽ được rất nhiều đội áp dụng

OSOM
13/5/08
1.317
6
38
VN

Năm ngoái McLaren giành chiến thắng 1-2 rồi, năm nay thì đến lượt Ferrari chứ :))

Đường đua này có đến 78 vòng, và sẽ có nhiều tai nạn, trời cũng có thể mưa nên mình nghĩ ít đội nào áp dụng chiến thuật 1 stop lắm bác. Nhưng có một điều đáng lưu ý là nếu có nhiều tai nạn, thì nhiều vòng sẽ có safety car, do đó những tay đua chạy sau có thể thu ngắn khoảng cách lại, nên ai áp dụng chiến thuật 1 stop sẽ gặp may.

MAS nói rất bất ngờ khi giành pole, nên mình nghĩ MAS không dùng low fuel đâu, cho nên ngày mai nếu không có va chạm gì, chắc chắn Fer sẽ giành chiến thắng.

Hôm nay thấy COU tai nạn kinh quá!

HAM chạy mấy lần xém mất lái luôn (đường đua này "bốc" quá dễ tiêu lắm), công nhận ALO chạy giỏi thiệt, ALO chạy rất "lụa" trên đường đua Monaco này, tiếc rằng chiếc Renault năm nay kém quá.

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

E đoán là Hamilton sẽ chẳng làm gì nổi hai bác Ferrari đâu,chú này chạy đường Monaco ko ngon lành cho lắm