Hạng B1
10/7/12
60
0
0
Cám ơn các bác em sẽ kiểm tra tất cả các ý kiến của các bác.

Hạng B1
9/7/12
58
7
8
Xe mình at cũng ko bị nhu vậy, sáng ra đề lên thì vòng tua cũng tầm 7-800, bác vô hãng kiểm tra cho yên tâm.

Cho mình hỏi các bác tí. Xe mình lúc mới lấy về chạy nội thành báo khoảng 10,5l/100, nhưng sau khi di bảo trì 1000km (chỉ thay nhớt thôi chứ ko làm gi hết) thì chạy nội thành báo tới 12l, như vậy là sao các bác. Cái đồng hồ báo xăng tren forte co chính xác ko các bác. Bác nào đã so sánh đồng hồ với thực tế chưa ah.

Xe mình như vậy có phải hao quá ko ah.

Thanks.

Hạng B2
15/8/11
184
23
18
khongcotien nói:
Xe mình at cũng ko bị nhu vậy, sáng ra đề lên thì vòng tua cũng tầm 7-800, bác vô hãng kiểm tra cho yên tâm.

Cho mình hỏi các bác tí. Xe mình lúc mới lấy về chạy nội thành báo khoảng 10,5l/100, nhưng sau khi di bảo trì 1000km (chỉ thay nhớt thôi chứ ko làm gi hết) thì chạy nội thành báo tới 12l, như vậy là sao các bác. Cái đồng hồ báo xăng tren forte co chính xác ko các bác. Bác nào đã so sánh đồng hồ với thực tế chưa ah.

Xe mình như vậy có phải hao quá ko ah.

Thanks.
Bác yên tâm đi, xe mới nó vậy đó bác ơi, hơn nữa chắc bác chạy phố nhiều. Xe em mới về cũng vậy, toàn 12l. Giờ chạy đường trường khoảng 6-7l tùy số người, có lúc chỉ 5.6l.

Hạng B1
9/7/12
58
7
8
Thanks bác, đúng là mình đi nội thành nhiều, nhưng nội thành mà 12l vậy có nhiều quá ko ?

Hạng B1
10/7/12
60
0
0
Xe em là Forte Trường Hãi, một cái nữa hỏi mấy bác đang chạy Forte AT TH là khi buông hết chân thắng lên thì tại chân thắng phát ra âm thanh Rụp, khi đạp thắng xuống thì không nghe, buông chân thắng lên hết thì lại nghe cái Rụp.
Thêm cái nữa là chạy xe đang mưa thì hai mắt mí trước bị ố (giống sương đọng bên trong vậy).
Có bác nào từng chạy Forte AT TH cho cái chính kiến.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/7/11
24
0
0
Em cũng chạy Forte SX AT 2011 của TH và nhiều lúc khi nhả thắng để lăn bánh cũng nghe tiếng "cọt kẹt" rất khó chịu, đã vào Hãng kiểm tra nhưng mấy pác kỹ thuật nói bình thường vì vòng tua cao gì đó.

Còn vụ mí mắt chỗ đèn pha bị đọng sương và mờ khi đi trời mưa thì hình như Forte nào cũng bị đó pác, bên kỹ thuật họ nói muốn hết thì làm một cái lỗ nhỏ ngay choá đèn để thoát nước và khí nhưng e ko làm vì sợ mất zin,;) nếu pác bật đèn thì cái choá đèn bị nóng một hồi là bay hơi hết mờ thôi.

Hạng B2
2/2/11
268
33
28
45
1. Ăn tiền chỗ cái rụp đó đó bác, hihi.
2. Bác ra chỗ Khắc Trung xử lý 5plaf hết liền bác àh.

Hạng B1
10/7/12
60
0
0
ông kỹ thuật ở showroom mình mua xe cũng nói y chang như bác. Giờ bó tay không ai khắc phục được cho mình

Hạng B2
25/1/12
145
1
18
TPHCM
www.temnhanmavach.com
em cũng mới lấy xe Forte AT TH, chạy chưa được 1000km, không thấy cái các hiện tượng như các bác nói, thả chân thắng lướt từ từ ,vô ga là vọt, đạp hay thả chân thắng cũng không thấy rụp gì , em sẽ chú ý các hiện tượng các bác bị để em chăm sóc em nó . chạy đừơng trường thì nó báo 7.2 lít , đạp trên 80km đều thì dưới 7lít/100km, còn SG thì khoảng 12lít .