Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Fortuner 2017 bị giật khi đi số 2

Hạng F
29/10/16
11.581
22.187
113
Pháp
Hồi mới giải phóng em có chiếc Honda 67 bị xuống cấp, em cũng biết sơ về cơ khí nên tháo cái máy ra, em cẩn thận tháo từng chi tiết sắp theo thứ tự để lắp ráp lại. Đúng là thiên bất dung nhan con chó nhà em nó đuổi con mèo chạy qua vài vòng thế là mất dấu thứ tự luôn, em đành ôm đống phụ tùng như: Piston, bạc, nồi, bộ số...đem ra tiệm nhờ ráp lại. Nhớ đời em không bao giờ Tây máy nữa. Hic hic
Em thì khác, có thể là có điều kiện hơn, nhiều khi vọc phá ....như bác, trong trường hợp sự cố thì ... chịu khó tìm trên mạng thế nào, đem lượm lại, nêu như mất thì đi mua .. và làm tiếp. Vì cơ khí nó luôn có nguyên tắc của nó . Còn nếu tùm lum quá thì nên chụp hình lại trước sau cho chắc ăn ....

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Hem thấy anh tiến Sĩ hay kỉ sư vào trả lời các cụ ah...!

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.187
113
Pháp
Hem thấy anh tiến Sĩ hay kỉ sư vào trả lời các cụ ah...!
Chủ thớt sau khi lập thớt, chưa trã lời hay hồi đáp thì biết thế nào ... có lẽ đã xong nên bấm nút biến rồi. Đâu cần kiến thức kỹ sư, thợ máy không chuyên như em đã đủ rồi ạ .... :):):):)

• Like
Reactions: tommuni and CuBiMi
Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
Hồi mới giải phóng em có chiếc Honda 67 bị xuống cấp, em cũng biết sơ về cơ khí nên tháo cái máy ra, em cẩn thận tháo từng chi tiết sắp theo thứ tự để lắp ráp lại. Đúng là thiên bất dung nhan con chó nhà em nó đuổi con mèo chạy qua vài vòng thế là mất dấu thứ tự luôn, em đành ôm đống phụ tùng như: Piston, bạc, nồi, bộ số...đem ra tiệm nhờ ráp lại. Nhớ đời em không bao giờ Tây máy nữa. Hic hic
Hư quá,mới tí gian nan đã bỏ cuộc. Chọn việc nhẹ nhàng còn gian khổ dành phần ...tui hả...tui ko chịu đâu.....huhu...chơi vậy ko đẹp....

• Like
Reactions: ttqui2005 and Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.187
113
Pháp
Hư quá,mới tí gian nan đã bỏ cuộc. Chọn việc nhẹ nhàng còn gian khổ dành phần ...tui hả...tui ko chịu đâu.....huhu...chơi vậy ko đẹp....

Em nói thật chúng ta đã từng ... sửa từ lợn lành thành lợn què (trong những lúc đầu chập chững), nhưng có điều kiện chạy đi mua cái khác khắc phục được, từ đồ mới cho đến nghĩa địa, bác dám chắc là chưa bao giờ sửa hư .... và sửa lại không nè . Em cũng thế

Thứ đó là gì thế?
Là MH (mô hình )đó bác Tuấn , Model kit hay maquettes

Fortuner 2017 bị giật khi đi số 2

Fortuner 2017 bị giật khi đi số 2

Tặng bác và các anh em OS trước mùa giáng sinh lạnh lẽo, đây là mô hình một đội quân Đức đang đi tuần trong mặt trận Ardennes / Battle of bulge , tỉ lệ 1/35

Thân các bác

• Like
Reactions: ttqui2005