* Chào bác em xin góp ý chút ạ
Xe Fortuner mới đời 2017 đi rất êm nhe bác ( so với các đời xe For trước)
Bác kiểm tra lại as lốp 4 bánh..Tiêu chuẩn sách hdsd 2,1kg ...Thường lưu kho..bơm as rất cao...Khoảng 2,5 đến 3kg...
* Trước đây em làm bên KTV toyota nên em thông tin chính xác ạ....Đại lý nào cẩn thận khi làm pds thì đưa về tiêu chuẩn cho bác...Thường giao xe gấp nên k để ý phần này
Bác cần hỗ trợ kĩ thuật alo em (free) 0888.926990 Zalo
Hôm bửa vào Toyota Đông Sài Gòn bảo trì định kỳ con Rav4 1998 còi. Kêu bơm 2 vỏ trước 2.15 kg vỏ sau 2.2 kg . Mấy anh mình bơm 3 vỏ 2.6 kg 1 vỏ 2.2 kg. May là mình cảm nhận nó tưng tưng về kiểm tra thấy hết hồn chứ không xuống cao tốc Trung Lương đi tốc độ cao mà thắng gấp chắc bay vô lề . Chắc mấy ảnh thấy mới thay 4 vỏ mới nên bơm thải mái luôn. :D

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
View attachment 831272
Như tiêu đề xe Fortuner 2017 của em mới lấy sao chạy nó dằn và sốc quá. Các bác nào có biết cách nào khắc phục tình trạng này chỉ em với. Biết trước vậy em lấy con Mu-X cho rồi chạy êm và đầm hơn.[pagebreak][/pagebreak]
Cám ơn các bác

Bác hỏi troll à ? Chưa ai khen Fortuner chạy êm cả (đúng ra gọi là dằn xóc & bồng bềnh hơn).
Bác cũng nên kiểm tra lại áp suất lốp.

Hôm bửa vào Toyota Đông Sài Gòn bảo trì định kỳ con Rav4 1998 còi. Kêu bơm 2 vỏ trước 2.15 kg vỏ sau 2.2 kg . Mấy anh mình bơm 3 vỏ 2.6 kg 1 vỏ 2.2 kg. May là mình cảm nhận nó tưng tưng về kiểm tra thấy hết hồn chứ không xuống cao tốc Trung Lương đi tốc độ cao mà thắng gấp chắc bay vô lề . Chắc mấy ảnh thấy mới thay 4 vỏ mới nên bơm thải mái luôn. :D
Em mua cái bơm Michelin bỏ cốp, tự bơm là chắc nhất...

Bác hỏi troll à ? Chưa ai khen Fortuner chạy êm cả (đúng ra gọi là dằn xóc & bồng bềnh hơn).
Bác cũng nên kiểm tra lại áp suất lốp.

Em mua cái bơm Michelin bỏ cốp, tự bơm là chắc nhất...
Nhưng nhớ xài cái kẹp gắn trực tiếp vô 2 cọc bình chứ không cắm vô tẩu thuốc đễ bơm nhé. Bơm lâu cho đủ 2.2 kg/cm3 là tèo cái tẩu luôn đó. Mình bị rồi .

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Nhưng nhớ xài cái kẹp gắn trực tiếp vô 2 cọc bình chứ không cắm vô tẩu thuốc đễ bơm nhé. Bơm lâu cho đủ 2.2 kg/cm3 là tèo cái tẩu luôn đó. Mình bị rồi .
Em xài từ lúc mua tới h đều cắm tẩu thuốc mà có sao đâu bác ? Toàn bơm 2.3-2.8kg ... Cái cầu chì tẩu thuốc của xe em hình như hơn 10A lận

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
sao lúc trước bác k mua Everest cho nó êm hơn......... căng............ đời 2017 êm hơn khá nhiều so với đời mình đang chạy rồi còn chê............
Xài đồ Toy LD có cái thú "từ từ" giống đi học phấn đấu lên điểm từ từ 3 lên 4 lên 5... không sợ bị shock....
Chống chỉ định ngồi xe Âu Mỹ rồi ngồi lại xe LD (giống đang được 3 điểm mà vô tình lụm được bí kiếp 8 điểm rồi lại phải lên từ từ 4 điểm)

• Like
Reactions: ican and pcloud
Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Bơm đầu tẩu thì chuyển bằng cách nào để qua thành kẹp bình vậy bác?