Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
@dak: bác ăn chơi quá đấy, vậy bác gắn công tắc đôi chuyển đổi camera hả ?
Nhân đây em post mấy tấm hình đi Mỏm đá chim với MFC

trước khi xuất phát

Bãi biển Long Sơn - Bà Rịa

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
kens1802 nói:
để thứ 2 e mang ra hãng cho nó kiểm tra. đi xa mà như vậy thấy ghê quá. cám ơn các bác nhiều

tình hình sao rùi bác. Chứ xe em chạy 80kmh em vẫn buông tay lái được mà, xe bác là FT V ?

Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
xe của e là FT V, e kiểm tra rồi, trong đó nói là do vỏ xe bị thiếu hơi và nói nên gắn cảm biết lốp, em nói thôi để về tính sau. từ hôm thứ 2 đến giờ em cũng chưa chạy thử tốc độ lên 80,90 km/h nên cũng chưa biết sao. Bác cho em hỏi mua cảm biến áp suất lốp ở đâu? lọai nào tốt. cảm ơn bác madata.

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
@madata:e gắn công tắc chuyển đổi luôn ạ,thích nhìn trước thì nhấn(cái này cũng hay hay khi kẹt xe nhìn phía trước đở ủi đích mấy bác gắn máy vì e lùn quá nhìn kg đc)
@ken1802:bác nên đi bơm khí nito cho nó nhẹ tay lái luôn.

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
datankhang nói:
@madata:e gắn công tắc chuyển đổi luôn ạ,thích nhìn trước thì nhấn(cái này cũng hay hay khi kẹt xe nhìn phía trước đở ủi đích mấy bác gắn máy vì e lùn quá nhìn kg đc)
@ken1802:bác nên đi bơm khí nito cho nó nhẹ tay lái luôn.

@ Dak: trước em nghe nói cũng tính gắn, nhưng sau lại quyết định gắn cảm biến trước. Cái camera trước khi nào kẹt xe ngồi ngắm cũng hay bác nhỉ,

@ken1802: cảm biến lốp em chưa gắn, bác hỏi Spykid3000 nhé, bác đó gắn rùi, khen lắm :). Còn vụ khí nitơ thì đúng là xài thik hơn khí thường, lần trước em bơm 2-3 tháng mới phải châm thêm, đi bảo dưỡng châm không khí thì khỏang 15 ngày là phải châm thêm rùi. Chỉ tội hơi đắt bác ạ.

Nếu bác không gắn cảm biến lốp ra ADV mua cái đồng hồ đo tay 50K, 1-2 tuần kiểm tra 1 lần cũng được

@all FT: có bác nào muốn cho thuê FT thì vào đây nè [link]http://www.otosaigon.com/forum/m1704174.aspx[/link]

Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
thanks bác madata, em cũng muốn bơm khí nitơ lắm, nhưng đôi lúc đi xa hay đi tỉnh lỡ bánh xe bị xì thì chẳng biết chỗ nào bơm, không lẽ thay bánh xêcua, lúc trước chạy Grandis mỗi lần thay bánh là chảy hết mồ hôi mẹ mồ hôi con, bây giờ chạy FT chắc bánh xe còn nặng hơn nữa đây. chắc em phải ra ADV mua đồng hồ đo tay thôi, vừa rẻ mà vừa làm cho mình siêng năng hơn......hihihi

Hạng B2
2/5/07
174
0
16
TP.HCM
kens1802 nói:
thanks bác madata, em cũng muốn bơm khí nitơ lắm, nhưng đôi lúc đi xa hay đi tỉnh lỡ bánh xe bị xì thì chẳng biết chỗ nào bơm, không lẽ thay bánh xêcua, lúc trước chạy Grandis mỗi lần thay bánh là chảy hết mồ hôi mẹ mồ hôi con, bây giờ chạy FT chắc bánh xe còn nặng hơn nữa đây. chắc em phải ra ADV mua đồng hồ đo tay thôi, vừa rẻ mà vừa làm cho mình siêng năng hơn......hihihi

cảm biến áp suất lốp chính hãng TOY thì 4chai bao gồm công lắp đặt, còn bác mua ở ngoài hình như 3chai2, gắn xong lúc nào bác cũng bit đc thông số áp suất + nhiệt độ theo thời gian thực, e thì an toàn là trên hết nên rất hài lòng về cái này bác ợ mặc dù hơi chát tí
còn quyết định gắn hay ko thì do bác, e xin hết.....:D

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
Tối qua kẹt xe lô cốt em mới thấy thèm cái camera trước của bác dak. Số là thế này, đi qua đọan lô cốt, trời tối, trước em là xe bus, khi xe bus chạy em cũng nhích lên thì nghe thấy tiếng kêu ôi ối phía đầu xe, nhìn thì thấy 1 bác gái còn cách khá xa đầu xe, lúc sau mới té ngửa là bác đẩy cái xe 3 gác ve chai nó thấp quá chen vào giữa em và xe bus lúc kẹt xe, FT cao nên em chỉ thấy mỗi cái đầu bác còn cách xa, nào ngờ quả 3 gác bác ấy đã nhét vào sát đầu xe mình. Cũng chủ quan không nhìn đồng hồ cảm ứng :(:(
kết quả 3 gác thì hok sao, mà FT bị 1 đường, nhìn xót quá,

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
madata nói:
Tối qua kẹt xe lô cốt em mới thấy thèm cái camera trước của bác dak. Số là thế này, đi qua đọan lô cốt, trời tối, trước em là xe bus, khi xe bus chạy em cũng nhích lên thì nghe thấy tiếng kêu ôi ối phía đầu xe, nhìn thì thấy 1 bác gái còn cách khá xa đầu xe, lúc sau mới té ngửa là bác đẩy cái xe 3 gác ve chai nó thấp quá chen vào giữa em và xe bus lúc kẹt xe, FT cao nên em chỉ thấy mỗi cái đầu bác còn cách xa, nào ngờ quả 3 gác bác ấy đã nhét vào sát đầu xe mình. Cũng chủ quan không nhìn đồng hồ cảm ứng :(:(
kết quả 3 gác thì hok sao, mà FT bị 1 đường, nhìn xót quá,

Mịa e gét nhất là mấy mẹ xe đẩy thấy lổ là chui vô,hôm rồi thì e bị bà bán xôi thấy mình thì kéo xe ra đi. kg đẩy vô tiếp vướng mịa bánh sau bên tài không biết có trầy sơn kg.
tháng này tháng cô hồn sao ý bị đủ thứ chuyện

Last edited by a moderator: