Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Fortuner V 2009 cần tư vấn bảo trì

Tập Lái
25/8/14
17
5
3
38
Xe em nay đi được 126k cây, đi lên hãng nó kêu bảo trì lớn, nhưng thấy chi phí nặng quá, mong các member tư vấn giúp em, cần làm những gì, với lại em đang cần tìm gara để làm, Bác nào biết Gara nào ok chỉ giúp dùm em nhé, sẵn tiện cho e hỏi Bác nào biết thay hàng chính hãng ở đâu luôn nhé, và nếu hok phải thay hàng chính hãng, thì thay phụ tùng thương hiệu nào tốt nhe Ví dụ như: bugi, lọc xăng hay dây củroa Em hơi gà mong các Bác thông cảm bỏ qua Thank cấc Bác nhiu nhiu
Fortuner V 2009 cần tư vấn bảo trì

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Có nhằm không. Bác cộng lại hd xem
mua vật liệu nơi uy tín, đêm vào gara quen làm cung được mà bác

Tập Lái
25/8/14
17
5
3
38
Xe sao hư dữ vậy bác.Cái này em có sẳn gần đủ đồ làm nhanh gọn lẹ.Bác cần hú em nhé
Xe đâu có hư cái gì đâu, trên hãng nó nói tới định kỳ là phải làm như vậy, nên mình cần các Bác tư vấn nên làm j thôi

Hạng D
19/10/09
4.757
14.541
113
Tel : 0949999684 .
Xe đâu có hư cái gì đâu, trên hãng nó nói tới định kỳ là phải làm như vậy, nên mình cần các Bác tư vấn nên làm j thôi
Bơm nước hư mới thay.
Bố thắng mòn còn 20 -30% so với zin mới thay.Fortuner 2 lần trước 1 lần sau đối với điều kiện bình thường
Nước làm mát đầu vào Toyota có thể dùng 160k km mới thay.
Dây cuaro có khỉ gì đâu bác mua chính hãng 700k.Dây xịn Bando,Mitsuboshi như hãng 400k là cùng.120k thay được rồi.
Bộ ron cò ron bugi chảy nhớt mới thay.
Các món khác bảo dưỡng định kỳ là ok đó bác.

• Like
Reactions: Avatar68
Hạng B2
25/2/13
475
1.347
93
Dư thế rày ai bảo Toy phụ tùng rẻ, vào hãng không giá phụ tùng xe các phân khúc đều như nhau, chênh không đáng kể. em nghĩ xe bác đang vận hành hoàn hảo thì chỉ cần thay dây cua roa, bugi, lọc gió, lọc dầu và các loại nhớt. má phanh mòn quá thì thay. gạt nước ra ngoài thay cặp lá lúa không đáng bao tiền.

• Like
Reactions: Avatar68
Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Xe em nay đi được 126k cây, đi lên hãng nó kêu bảo trì lớn, nhưng thấy chi phí nặng quá, mong các member tư vấn giúp em, cần làm những gì, với lại em đang cần tìm gara để làm, Bác nào biết Gara nào ok chỉ giúp dùm em nhé, sẵn tiện cho e hỏi Bác nào biết thay hàng chính hãng ở đâu luôn nhé, và nếu hok phải thay hàng chính hãng, thì thay phụ tùng thương hiệu nào tốt nhe Ví dụ như: bugi, lọc xăng hay dây củroa Em hơi gà mong các Bác thông cảm bỏ qua Thank cấc Bác nhiu nhiuView attachment 202040

Cái này là hư bác đem đi sửa hay sao?
Chứ em nghĩ xe hoạt động bình thường không có hiện tượng lạ thì thay như trong lịch bảo dưỡng (sách HDSD).
Ví dụ cái bơm nước động cơ mà tới khi đi bảo dưỡng mới phát hiện cần phải thay thì em thấy ngộ