Thảo Luận Fortuner và Terra

Hạng B2
11/6/15
274
60
28
Giá thanh khoản lại xe thì fortuner nếu giữ giá thì số tiền chênh cũng chỉ vài chục triệu, tức là nó cũng chỉ bằng số tiền chênh ban đầu. mấy tháng này nis cũng ưu đãi nhiều mẫu xe anh em fan nis đang vui như mở hội cụ nên xem xét.

Hạng B1
26/11/18
59
21
15
39
Terra hàng ghế 3 rộng nhưng mặt ghế quá mỏng làm cho tư thế ngồi xổm rất khó chịu.
Không hề, đã ngồi vào rồi. Cũng đã đã cầm lái for và testdrive drive terra thì xe của nis có nhỉnh hơn. cái cảm giác lái và cảm giác ngồi đều tốt hơn hẳn. Bản testdrive là máy xăng không quá bốc nhưng cũng không yếu. tiếng động cơ thì cũng như máy dầu của fortuner.

Tập Lái
6/4/19
33
10
3
41
Không hề, đã ngồi vào rồi. Cũng đã đã cầm lái for và testdrive drive terra thì xe của nis có nhỉnh hơn. cái cảm giác lái và cảm giác ngồi đều tốt hơn hẳn. Bản testdrive là máy xăng không quá bốc nhưng cũng không yếu. tiếng động cơ thì cũng như máy dầu của fortuner.
cảm ơn bác, xem thông số thì mình cũng không nghĩ terra yếu.

Hạng B1
26/11/18
59
21
15
39
Nó còn tốt hơn thông số ghi trên giấy nhiều. bác phải lái thử và cảm nhận mới biết được. Fortuner thì cảm giác lái em không đánh giá cao, nhưng khoản sửa chữa và thanh khoản đều tốt. Terra mới có ít xe thanh khoản nên cũng chưa đánh giá được tình hình.

Tập Lái
6/4/19
33
10
3
41
Mua xe tính sử dụng lâu dài mình cũng không tính đến chuyện bán lại làm gì cả.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.466
113
Nhìn 2 anh đi cầu tỏm đây

Fortuner và Terra

Attachments

Hạng C
24/12/14
515
101
43
E góp ý chút. Nêú bác lấy bản full thì chọn terra nhé, giá rẻ hơn, trang bị tốt hơn, máy xăng êm hơn. Còn máy dầu mt thì fortuner nhé, 7túi, cân bằng điện tử, chênh khoảng 70 80tr gì đó terra ko độ được đâu; đi chán muốn đổi xe cũng dễ xử lý. Còn máy xăng 1 cầu at thì tùy bác, trang bị an toàn for hơn nhiều quá, mà giá cũng cao hơn quá nhiều.
E ko ưa con terra ở hàng 3 là ngồi như ngồi xổm, nội thật ko được đẹp, trái hẳn vs ngoại thất rất mạnh mẽ.
Mình đã gặp rất nhiều doanh nghiệp họ mua terra để cho nhân viên đi công tác rồi vì xe này nó rộng, toàn xe trở full tải đi công tác đườg dài ở ngoại tỉnh nên nếu bảo con này bó gối hay chật thì chắc bác chưa ngồi vào bao giờ.

Hạng C
24/12/14
515
101
43
Các anh xem ở phút thứ 10 đổ lên

https://youtu.be/TxbzCjsINGg
Bác ngồi lên nó thật chưa???? hay là ngồi nhà mở youtube xem review? 2 ông này đều khoảng 1m75 và 1m76. tôi đố 2 ông này ngồi xe khác được như vậy. mà tiện thì bác đi sang showroom nis ngồi thử lên nó rồi hãng nhận xét.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.466
113
Bác ngồi lên nó thật chưa???? hay là ngồi nhà mở youtube xem review? 2 ông này đều khoảng 1m75 và 1m76. tôi đố 2 ông này ngồi xe khác được như vậy. mà tiện thì bác đi sang showroom nis ngồi thử lên nó rồi hãng nhận xét.
Nhìn cái sàn thiết kế kiểu băng ghế sau cao hơn băng ghế trước nên cái mặt ghế nó mỏng dính vậy là đủ hiểu rồi anh. Ngồi kiểu như uống trà đạo nhật bản thế kia thì < 1m7 vẫn ko thoải mái được. Băng ghế sau ko thể so với Fortuner