Hạng C
25/7/11
840
50.219
93
Hình như cái anh nói tối qua lên thời sự 19h rồi. Em coi thấy Vin tặng cái phần mềm gì cho Bộ Y tế
Thành quả nhà anh Vũ Hà Văn đấy anh ạ, partner với Vinmec. Vinmec có con One Vinmec cũng ổn lắm tiếc là mới có 3 4 cái bệnh viện thì có One hay Two ng ta cũng đâu có care chứ nó ngon hơn cái của FV đang sử dụng khá nhiều còn so với cái EHospital nhà FiS thì chắc quên đi :p

Hạng D
20/9/16
1.777
2.286
113
thì sao?

kiếm tiền về được là good
cty làm thuê thì đừng bày đặt tạo ra văn hóa lởm bác ạ, nhân viên mới vô mà bắt học lịch sử cty, tiểu sử chủ tịch thì ôi thôi tưởng mình là ông trời rồi. Cỡ Apple hay Facebook người ta còn chưa như thế.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: fireprince
Hạng B2
16/12/14
116
4.169
93
Mảng phần mềm của FPT thì mình không biết sao. Mình từng chấm điểm hồ sơ thầu ServiceDesk cho bên mình, rất nhiều anh hào khắp thế giới nộp hồ sơ trong đó có anh FPT. Nhìn hồ sơ đấu thầu của FPT mình muốn độn thổ. Bên mình gửi bảng check list, xoáy vào rất nhiều vấn đề về năng lực, kinh nghiệm, con người, sự hiểu biết về tập đoàn mình cũng như về compliance... Các cty khác tập hồ sơ đấu thầu cả mấy trăm trang. Ông FPT nộp nhỏn 88 trang, trong đó hết 80 trang nói về các đối tác đang làm việc với FPT. Nản. Loại ngay từ vòng đầu luôn.
FPT có phải là đầu tàu của CNTT nước nhà không?

Kiểu thế này, sau đó đi sâu vào từng thằng hà hà.

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
cty làm thuê thì đừng bày đặt tạo ra văn hóa lởm bác ạ. Cỡ Apple hay Facebook thì mới có văn hóa.
Haha, cái mảng làm thuê kiếm tiền chỉ chiếm 1 phần doanh thu lợi nhuận chứ không phải tất cả. Hồi xưa bảo FPT con buôn, do doanh số FTG đẩy vào nhiều. Bán luôn bọn FTG trở thành Synnex
Tính ra hiện tại doanh thu của các mảng đều đều với nhau nhé.

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Thành quả nhà anh Vũ Hà Văn đấy anh ạ, partner với Vinmec. Vinmec có con One Vinmec cũng ổn lắm tiếc là mới có 3 4 cái bệnh viện thì có One hay Two ng ta cũng đâu có care chứ nó ngon hơn cái của FV đang sử dụng khá nhiều còn so với cái EHospital nhà FiS thì chắc quên đi :p
Con ehospital giờ xài liên kết hầm bà lằng, đạt chuẩn của bộ y tế là ngon rồi nha anh, phần mềm gì mà muốn in lại tờ toa thuốc tuần trước ko được do bảo mật thông tin =)))))

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
FPT Soft chuyên outsource thôi.

Em đánh giá cao dev từ FPT Soft ra
Đa số dev trẻ mới ra trường làm cho F-Soft vài năm lấy kinh nghiệm.
Xong sau đó chuyển ra làm cho cty khác để tìm thu nhập tốt hơn.

2004-2005 lương của F-Soft dev có kinh nghiệm chỉ hơn 3tr, còn thấp hơn cả mấy cty Nhật. Vậy mà mấy em nó vẫn hào hứng đầu quân lắm.
Còn được mấy thằng lead dụ dỗ bảo: được giao tiếp với cấp cao, ăn nhậu... :D
Thằng bạn nó kêu FPT mạnh nhất hai mảng : soft và phân phối đtdđ thời điểm 2005-2006 thì phải.
Mà nghe đồn Trương Gia Bình đánh Đông Nam của Nguyễn Gia Thiều chiếm lấy cái Nokia, ko biết vụ này đúng ko; cái này chắc phải hỏi ku @NewSaigon rồi.

• Like
Reactions: lathuykhanh
Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
hehe 300K users! Riêng APAC, khoảng 25K users.
Ý bọn nó là anh bự như mấy thằng trong list bọn nó rồi hãy thuê á. Làm mấy dự án nhỏ nhỏ đâu đủ tiền nuôi 1 con tàu há mồm.

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
2004-2005 lương của F-Soft dev có kinh nghiệm chỉ hơn 3tr, còn thấp hơn cả mấy cty Nhật. Vậy mà mấy em nó vẫn hào hứng đầu quân lắm.
Còn được mấy thằng lead dụ dỗ bảo: được giao tiếp với cấp cao, ăn nhậu... :D
Thằng bạn nó kêu FPT mạnh nhất hai mảng : soft và phân phối đtdđ thời điểm 2005-2006 thì phải.
Mà nghe đồn Trương Gia Bình đánh Đông Nam của Nguyễn Gia Thiều chiếm lấy cái Nokia, ko biết vụ này đúng ko; cái này chắc phải hỏi ku @NewSaigon rồi.
Hồi em mới ra trường nghĩ đi làm lương $600 là cao lắm òi anh hi hi