Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
RE: Gala 2.0 báo đèn check engine màu vàng cam

Trích đoạn: Răng

Có phải bác đang dùng xăng A95 của Petro không?
Nếu đúng : thứ nhất bác vô hãng bảo tụi nó tháo bugi ra xem có đen xì không? nếu đúng luôn thì chùi sạch bugi, tháo bỏ xăng đó ra,súc bình xăng, và xóa lỗi , xong ra đổ xăng A92 chạy thử xem sao, xe em cũng bị y chang xe bác chạy chưa tới nữa bình A95 là bị , bây giờ chạy A92 vừa ok vừa đỡ tốn tiền
Xe em Gala 1.6AT chạy xăng A92 hoặc A95 cũng đều không có hiện tượng gì lạ. Em có hỏi bên Vinastar, các bác ấy bảo thế này:
"Theo thiết kế từ cty Mitsubishi Motors Nhật Bản thì xe Lancer Gala 1.6 có thể sử dụng tốt với loại xăng từ RON >= 90, như vậy ở VN Lancer sử dụng xăng từ A92 trở lên là OK!

Tuy nhiên được biết là số lượng trạm xăng bán loại A95 hiện nay chỉ có vài nơi, tập trung ở các thành phố lớn cho nên điều này cũng gây bất tiện cho những khách hàng muốn sử dụng loại xăng này.

Mặc khác, xăng ở VN được nhập về từ nhiều nguồn và có chất lượng không "sạch" lắm và vì lợi nhuận nhiều trạm xăng bán ra thị trường sản phẩm có thể không đúng với tiêu chuẩn đặt ra, vì vậy đánh giá tiêu chuẩn xăng hiện nay rất là chủ quan! Tôi đề nghị bạn nên sử dụng xăng ở các trạm xăng Petrolimex tiêu chuẩn, điều này sẽ hạn chế bớt những lo lắng về chất lượng thật sự của xăng được bơm vào xe mình, bảo đảm tuổi thọ làm việc của hệ thống nhiên liệu cũng như động cơ xe!

+ Tỉ số nén của động cơ Lancer Gala 1.6 là 9.5 "

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Tôi nhớ đã đọc trên 4R mình nói là động cơ 4 thì có tỷ lệ nén 9:1 trở lên thì nên dùng xăng RON 95. Vì vậy tôi toàn cho em Gala nhà tôi 'uống' A95 các bác ạ. :D

Đúng như nhiều người nhận xét, xăng ở VN mình chất lượng lộ cộ, không ổn định (thay đổi theo các đợt nhập hàng, khác nhau giữa các công ty, trạm bán xăng), vì vậy tôi luôn cố gắng mua tại Petrolimex và ở 1 trạm nhất định. Như thế hy vọng chất lượng xăng ít bị thay đổi. [8|]

Tập Lái
15/7/05
15
0
0

quote:

Trích đoạn: vdtducthuan

dzậy là gắn nhầm dây rùi bác ạ..

Không phải bác ơi ! mà là chỉnh cụp xuống quá tay . Về nhà em tự chỉnh lại OK rồi

@minhtuan020406: tại làm biến không mang thiết bị ra để cân chỉnh thôi . Chỉnh bằng cảm tính . Mà cảm tính thì lúc đúng lúc không đúng

Bác cho em hỏi làm ở nhà máy nó có tính tiền công chỉnh đèn cho bác không? Nếu không bác về tự chỉnh là đúng rồi :D :D:D:D:D

X10
Hạng B1
6/10/07
78
0
0
53
www.otosaigon.com

[:'(] xe của bác kppham đến hôm nay đã hết báo đèn chưa? có thể các connection bi lỏng đấy bác àh.
khi bị như vậy thì kiểm tra sẽ không thấy lỗi mà nó chỉ chập chờn thôi, bác vào hãng yêu cầu người ta kiểm tra, vệ sinh các connection có liên quan.
chúc bác sẽ Ok với con vợ của mình.

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

nghe đồn vẫn còn y xì bác ơi... bác kppham đang điên tiết lên vì cái vụ vàng khè khè đấy

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Vẫn chưa tìm được nguyên nhân . Nhưng KTV hảng đã tháo cọc bình nên hết báo đèn rồi các bác ui ! Họ đo hơn 2 giờ nhưng chưa tìm ra chổ nào tiếp xúc không tốt . Đành giao xe kèm theo câu thòng :" khi nào bị lại, anh đem vào em làm tiếp" :D
Nói chung vẫn chạy rất tốt các bác ui :D
Quéo cằm bác X10 to ôtôsàigòn chấm cơm .

Hạng B2
1/7/07
269
11
18

Xe em cũng bị báo đèn check engine sau 1200 km. Đem vô hãng dùng computer check cũng không tìm được pan, phải reset lại. Mấy chú thợ noi thỉnh thoảng có một chiếc bị như vậy, không rõ nguyên nhân.
Vậy là em đem con vợ 2 về trong tình trạng không biết em nó đau yếu chỗ nào, thật hay giả vờ làm nũng.

Kính cáo các bác được biết

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Hôm thứ sáu vừa rồi, nhà máy Vinastar có gọi điện hỏi thăm " Xe anh có báo đèn nữa không ? tụi em đã tìm được nguyên nhân rồi . Anh đem lên tụi em làm lại cho hết luôn ! "
- Chưa bị , bữa nào rãnh tui đem xe lên - Tui trả lời .
Báo hại, sáng nay làm một vòng từ Bình Dương lên Sài Gòn, đến chiều về : đang phom phom 80 km/h trên ĐBP đoạn gần đến Hàng Xanh ....em đèn thấy ghét này bật sáng :mad: .
Sáng thứ ba tới , em sẽ đem xe vào Vinastar ăn vạ . Có bác nào đi không, đi chung luôn cho khí thế :D

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

sáng thứ 3 nào bác, t4 đi em đi chung với bác liền. con gala em gần 100k km rồi, vô cho nó check lại