Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT
Xe em vừa báo đèn này trưa nay khi đang trên xa lộ Hà Nội , Thủ Đức đi Thanh Đa dự đám cưới .
Đây là làn thứ hai báo đèn này .
- Lần 1 : khi ~ 900 km . đưa ngay đến SADACO, Nguyễn Văn Trổi , TPHCM . Đưa vào máy tìm ..... không thấy gì ---> đành xóa lổi mà không biết nguyên nhân
.
- Lần này mới hơn 4000km . Xe vẫn vận hành bình thường . Do lần trước như thế nên lần này em để chạy luôn đến Thanh Đa, xong về lại Bình Dương cất ở nhà để em vào công ty đi cày tối nay .
Các bác cho em hỏi :
- Có nên tiếp tục đến SADACO không ?
- Khi đến đó em phải làm gì ? yêu cầu tìm cho ra nguyên nhân ? thay phụ tùng ? hoặc thay luôn động cơ ?
- Kêu xe kéo hay tự chạy đến ? tốc độ cho phép trong trường hợp này ?
Xin cảm ơn các bác :D

Tập Lái
20/8/05
33
0
6
RE: Gala 2.0 báo đèn check engine màu vàng cam

em trước cũng có lancer 2005
cũng bị lỗi như thế ! em đến service kiểm tra thì mấy thằng tây lợn nó nói xăng bẩn với thay bugi
Xe em mới đi có 5000 km thì thay bugi cái gì ! em không thay và tìm hiểu lancer hơi bị kén xăng
nhiều thằng tây lợn nó còn để bao thuốc lá che cái đèn đấy đi đỡ vướng mắt
em đi đến 10 000km thì thay dầu lần 2 với bugi luôn thì nó hết
đến 20 000km thì em cho em lancer ra đi
trong lúc báo đèn em đi nhiều lúc 170 180 vô tư không sao bác ạ
Chỗ e mùa đông còn -25 độ phóng vẫn tít mù
em nghĩ chác xăng bẩn làm injector nó bẩn theo ! bác thử thay bugi với làm sạch injector xem

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Bên bác còn trong thời hạn bảo hành, thay có tính tiền không bác?
Như vậy em này có điểm yếu là kén xăng á ?
Em có nên đến SADACO hay chổ khác các bác ui ?

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

hoho nghiêm trọng vậy bác ? sao lại bị check engin, bác check lại xem nhớt nhao thế nào ? cả dầu hộp số cả nước làm mát nữa đấy [8D]

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Ở VN em thấy nó đâu có kén xăng đâu, trừ phi bác đổ xăng chất lượng kém. Bác nên đổ xăng ở các cây xăng quen và có uy tín. Còn hiện tại theo em bác ra đổ đầy bình xăng A95 rồi chạy xem thử em nó còn bị báo đèn nữa không.

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Trích đoạn: vdtducthuan

hoho nghiêm trọng vậy bác ? sao lại bị check engin, bác check lại xem nhớt nhao thế nào ? cả dầu hộp số cả nước làm mát nữa đấy [8D]

Nhớt vẫn đủ, đồng hồ báo nhiệt bình thường . Em cũng chẳn biết phải kiểm tra cái gì nữa .
Hôm bữa khai trương giọt nắng, em vào trễ nên không gặp bác . Hẹn ộp lai lần sau nhe :D

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Trích đoạn: lancer2005

Ở VN em thấy nó đâu có kén xăng đâu, trừ phi bác đổ xăng chất lượng kém. Bác nên đổ xăng ở các cây xăng quen và có uy tín. Còn hiện tại theo em bác ra đổ đầy bình xăng A95 rồi chạy xem thử em nó còn bị báo đèn nữa không.
Bình xăng đang chạy là A95, chưa tới 1/2 bình là bị vậy bác ui . Để sáng mai em quất thêm cho đầy bình A95 rồi chạy ra SADACO xem nữa đường có hết báo đèn không ? Mà em nghỉ chắc phải xóa lổi mới hết chứ nếu không thì nó báo hoài đó :mad:

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Báo cáo các bác, em mới ở SADACO về . Vẫn như lần trước, không tìm được lổi . Chú kỹ thuật sau một hồi kiểm tra fuse, các jack nối trên động cơ lẫn trong xe vẫn bó tay . Cuối cùng phải xóa lổi mà không biết được nguyên nhân tại sao báo đèn
. Máy tính chỉ hiện lên OK khi check : Engine, ABS,...và khi xóa lổi cũng tuần tự hiện OK . Chắc chỉ được lập trình hiển thị OK cho mọi chức năng để bịp thiên hạ :D
Nếu có lần sau, em sẽ đem đến ISAMCO .

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Bác mang lên Isamco đi bác ạ, nếu chịu khó thì mang lên nhà máy ở Sóng Thần luôn :D

Tập Lái
20/8/05
33
0
6

E hồi trước cũng thử đổ xăng 95+ Premium với 98 chả ăn thua
nó thay cho cái bugi DENSO bảo xịn hơn thì em thay
cuối cùng nó cũng hết bác ạ. ở VN mùa đông nó không lạnh nên ko kiểm tra xăng được
bên em -25 buổi sáng xăng đểu không thể khởi động được. Chỉ có đi bộ bác ạ
mà không khởi động được chỉ có cẩu xe vào service
nên mùa đông toàn chơi xăng 95+ hoặc 98 nó mới yên tâm
Bác cứ thử thay bugi Denso xịn xem sao em nghĩ là hết đấy bác ạ ! chả tốn bao nhiêu
thay xong nhớ vào service xóa lỗi