Hạng B2
14/5/09
167
63
28
Diễn gì bác, mới đầu em cũng không tin nhưng khi đếm số lương người bước xuống xe em bần thần luôn, 16 người cả lớn lẫn nhỏ. Cái băng thứ 3, cái dựa lưng ngã 180 độ thành cái phản ngồi được 6 người rồi, băng giữa 7 người nữa còn trước tài + 2 người ghế phụ, hành lý đưa lên nóc và nhé dưới gầm ghế.

Bên trong zace rất thoáng và trần cao, em 1m82 và 95kg thử 5 đứa như em ngồi băng giữa (ngồi xéo) vẫn thoải mái, trong khi con sò của em nhét 6 người + hành lý là thấy bệnh rồi. Bác cứ kiếm zace nhét thử đi rồi biết em có hư cấu không.​
Chắc 6 lớn, 10 nhỏ (tức là con nít) à bác?
Mà 6 lớn ngồi 2 hàng ghế đầu rồi, thêm 3 con nít lên hàng ghế đầu và giữa nữa là còn 7 bạn nhỏ ra cốp sau ngồi.
Mà có xếp như thế thì chắc chỉ mỗi hàng ghế đầu còn cựa quậy được chứ từ hàng sau trở đi là khỏi nhúc nhích.
Em nghĩ là nhét thì nhét được, nhưng chỉ là nhét trong vài phút để ghi kỷ lục thôi, chứ để đi thực tế thì chắc chết.
P/S: Mà nếu để nhét để ghi kỷ lục như thế thì những xe 7 chỗ khác cũng không kém khả năng đâu.

• Like
Reactions: Hieu_LA
Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
bác vui tính thặc,, băng giữa xe land còn chưa chắc ngồi dc 5 ng,, cơ mà camry có video chở dc hơn 10 ng mà,,, tuy nhiên ngồi 16 ng lên ĐL thì hư cấu thặc
Ừ thì cứ cho nhồi nhét leo đầu trèo vai....các kiểu lên 16n đi, mà bảo đi ĐL với cái xe 84hp chạy...phà phà. ..!!! Nếu Toy mà hiểu phà phà nghĩa là ...nhích là nhóm...thì chả tội gì ra xe có Engine lớn hơn cả...Cứ 84hp mà quất tới cho xe ...16c, bao đèo dốc các kiểu...Haha...

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Ừ thì cứ cho nhồi nhét leo đầu trèo vai....các kiểu lên 16n đi, mà bảo đi ĐL với cái xe 84hp chạy...phà phà. ..!!! Nếu Toy mà hiểu phà phà nghĩa là ...nhích là nhóm...thì chả tội gì ra xe có Engine lớn hơn cả...Cứ 84hp mà quất tới cho xe ...16c, bao đèo dốc các kiểu...Haha...
Xe Xpander e chạy từ SG lên ĐL 104Hp mà thấy có vẻ yếu,, 84hp dư dùng thì @Nm chắc cao mút,,,

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Mà 6 lớn ngồi 2 hàng ghế đầu rồi, thêm 3 con nít lên hàng ghế đầu và giữa nữa là còn 7 bạn nhỏ ra cốp sau ngồi.
Mà có xếp như thế thì chắc chỉ mỗi hàng ghế đầu còn cựa quậy được chứ từ hàng sau trở đi là khỏi nhúc nhích.
Em nghĩ là nhét thì nhét được, nhưng chỉ là nhét trong vài phút để ghi kỷ lục thôi, chứ để đi thực tế thì chắc chết.
P/S: Mà nếu để nhét để ghi kỷ lục như thế thì những xe 7 chỗ khác cũng không kém khả năng đâu.
Lớn 10 - 11 người đó bác, trong đám 7 chỗ zace nó chỉ thua không gian của sedona và starex thôi, còn ỉn hay phò không có vé. Còn thực tế mấy bác cứ kiếm xe zace leo lên thử rồi phán em có điu hay không cũng không muộn

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Em từng chạy con Altis nhà em chở 5 người lớn + 5 đứa nhỏ ra Vũng Tào tắm biển. Đương nhiên ngồi nhấc mông, chéo chân các kiểu. Nên 16 cả lớn & nhỏ trên con Zace em cho là khả thi.

Không bàn tới vấn đề xe yếu, hành xác, chỉ nói vấn đề khả thi thôi.

Số người như này:
Em tài, mẹ em + bé con nhà em ghế phụ. Anh 2, chị dâu, em gái, con bé lớn nhà anh 2 băng sau + 3 đứa nhỏ nữa. ngồi lòng, đứng, ngồi sàn các kiểu :D

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Diễn gì bác, mới đầu em cũng không tin nhưng khi đếm số lương người bước xuống xe em bần thần luôn, 16 người cả lớn lẫn nhỏ. Cái băng thứ 3, cái dựa lưng ngã 180 độ thành cái phản ngồi được 6 người rồi, băng giữa 7 người nữa còn trước tài + 2 người ghế phụ, hành lý đưa lên nóc và nhé dưới gầm ghế.

Bên trong zace rất thoáng và trần cao, em 1m82 và 95kg thử 5 đứa như em ngồi băng giữa (ngồi xéo) vẫn thoải mái, trong khi con sò của em nhét 6 người + hành lý là thấy bệnh rồi. Bác cứ kiếm zace nhét thử đi rồi biết em có hư cấu không.​
Mấy xe tải chở ỉn, đi dọc đường phải dừng tắm ỉn. Không bít chuyến này có tắm xe không nữa....

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Năm 2005, Cty có Zace chở nv đi công tác các tỉnh Miền Tây, 1 tài 7 nhân viên. E to con được ngồi ghế lơ. 2 băng sau xen kẻ 3 người ốm mập. Ngồi muốn lòi dom....luôn.

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Anh em có chiếc zace surf mua từ đời tống, 1 chủ duy nhất. Đi SG - Đà Lạt 16 người thêm hành lý vẫn chạy phà phà. Công nhận xe rộng kinh khủng
Câch đây 20 năm, tôi còn nhớ. Báo giấy.... quảng cáo đăng hình Suzuki Wagon....nhét hình như gần 20 người. Tôi bảo chở heo còn không được vậy....

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
9/2/18
3.403
4.999
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Á à à con xe này của anh Lãng Tử Độc Hành đây mà???:D Gúttt chớp
Rao 215tr có thương lượng từ 4/2018.
Công nhận Hp và Nm ảnh cao thiệt