Hạng D
5/7/16
1.955
13.892
113
lâu rồi có thớt tranh luật cãi nhau, em bay vô hóng cao nhân tranh luận

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Những nơi như vậy nên có biển báo cấm quẹo trái/phải thì việc tuân thủ hay xử lý phạt cũng dễ dàng hơn.

Hạng B2
7/3/13
301
148
43
Nếu đi trong thành phố mà chỉ được quay đầu nơi có biển cho phép thì có mà chạy mút chỉ. Được phép quay đầu những nơi không cấm quay đầu thôi nhé.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Nếu đi trong thành phố mà chỉ được quay đầu nơi có biển cho phép thì có mà chạy mút chỉ. Được phép quay đầu những nơi không cấm quay đầu thôi nhé.
Thì bác cứ quay theo ý mình, Luật mà bác không theo thì cũng lạy.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Thì ra rất nhiều người lái xe có bằng lái rồi mà thật sự chưa hiểu hết luật.
Chả trách trên đường rất nhiều người lái xe vi phạm giao thông mà họ thật sự ko biết mình sai.
Điều 15 Luật gtđb:
3. Trong khu dân cư, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe.
4. Không được quay đầu xe ở phần đường dành cho người đi bộ qua đường, trên cầu, đầu cầu, gầm cầu vượt, ngầm, trong hầm đường bộ, đường cao tốc, tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt, đường hẹp, đường dốc, đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất.

Tại vị trí trong clip xe quay đầu ko phải là giao lộ, mà là đầu cầu. Đây là 2 vị trí xe cơ giới (kể cả xe 2b) ko được phép quay đầu.

Hạng C
3/1/18
508
6.984
111
Tặng bác 1 clip, xem cho kỹ có phải giao lộ không nhé.

Không có giao lộ .
Các bác rẽ trái là có Phú Quý luôn nha ( thấy có cửa hiệu Phú Quý đó ) - gặp mấy anh CSGT phạt - có tiền ra tiền vào ...
Hí hí .
Chủ thớt @huytrannguyen đăng chiếc Mercedes rẽ trái sai luật rồi .
2 chàng 2 bánh phía sau đủ lực là táng đuôi xe Mer cho đã tức rồi.