Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Bác đọc luật cũ rồi
từ 2015 hay 2016 thì biển rẽ trái và quay đầu đã tách rời nhau rồi. Cấm rẽ trái thì vẫn đc quay đầu, cấm quay đầu thì vẫn đc rẽ trái. Và có ra thêm biển cấm quay đầu và rẽ trái
Bác nói đúng e đăng bài xong thì xem lại đúng như bác nói.

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Ai dậy bác chỉ được quay đầu tại vòng xoay?
Chỉ cần vạch đứt và ko có biển cấm quay đầu thì được phép quay đầu nhé. Kể cả biển cấm rẽ trái + vạch đứt thì vẫn được quay đầu
Không biết bác đâu rồi :) chứ theo em được biết, cũng như các bác kia đã trả lời, thì chỉ được phép quay đầu ở giao lộ và nơi có biển cho phép quay đầu. Nhưng để làm được điều đó ở Sài Gòn thì có vẻ khó, và thường không ai làm vậy. Nhưng cũng nên biết người biết ta, vì cộng đồng mà quay sao cho hợp lý, chứ không phải bạ đâu cũng quay.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Không biết bác đâu rồi :) chứ theo em được biết, cũng như các bác kia đã trả lời, thì chỉ được phép quay đầu ở giao lộ và nơi có biển cho phép quay đầu. Nhưng để làm được điều đó ở Sài Gòn thì có vẻ khó, và thường không ai làm vậy. Nhưng cũng nên biết người biết ta, vì cộng đồng mà quay sao cho hợp lý, chứ không phải bạ đâu cũng quay.
Đường lớn trong khu dân cư thì mình chỉ quay đầu tại nơi đường giao nhau thôi bác, ko có gì là khó cả.
Chỉ những con đường nội bộ hoặc đường độc đạo mình biết rõ giao lộ phía trước còn xa, xa lắm và ko có anh ấy thì mình mới quay sai luật.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Đường lớn trong khu dân cư thì mình chỉ quay đầu tại nơi đường giao nhau thôi bác, ko có gì là khó cả.
Chỉ những con đường nội bộ hoặc đường độc đạo mình biết rõ giao lộ phía trước còn xa, xa lắm và ko có anh ấy thì mình mới quay sai luật.
Trong khu dân cư thì chắc cũng không có đường nào mà giao lộ còn xa...xa... lắm đâu :D

Tập Lái
22/6/18
1
1
5
41
Chủ thớt nói đúng, mình đã thấy khúc này quay đầu không đúng từ lâu mà không thấy XXX nào ra kiếm bánh mì

Hạng B2
23/5/18
454
204
43
41
Đồng Nai
Ở Đồng nai trên quốc lộ 51 hướng đi Vũng tàu. đến đầu mũi tàu thị trấn Long thành rẻ trái vào đường đi long đức, có đạo phân cách mền rất to và khó khăn khi rẻ trái vào đường này nhưng các xe luôn tuân thủ khi đi vào đường này vì đi vào lô cao su là có xxx đang chờ ơ đó. Các bác có rẻ trái vào đường này thì phải chú ý...

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Chổ đó rõ ràng mũi tên dưới đường chỉ thẳng băng mà còn cãi "sao không được quay đầu?" thì cũng lạy mấy anh. Chổ đó không phải giao lộ, ko có bùng binh. Nếu cho quay thì sẽ có biển báo. Các anh chạy thật như xe taxi.

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Nhà em gần đó, xác nhận là đã từng thấy xxx thổi 2-3 chiếc quay đầu tại điểm đó rồi nha.
Mà em thấy đúng ra nên cho quay, giảm bớt áp lực trên vòng xoay cho mấy xe muốn ra NVL

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Nhà em gần đó, xác nhận là đã từng thấy xxx thổi 2-3 chiếc quay đầu tại điểm đó rồi nha.
Mà em thấy đúng ra nên cho quay, giảm bớt áp lực trên vòng xoay cho mấy xe muốn ra NVL
Ngay dốc cầu nguy hiểm.