Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
40
số là em đang đi esc  nhưng có F1 còn nhỏ hay phá lắm em thấy trên diển đànmình có bác gắn auto lock chi 20km/h , em thấy rất tiện lợi và an toàn, nhưng em hỏi các bác là gắn có ảnh hưỡng gì cho dàn điện sau này không ,tại em thấy có cắt dây nữa nên lo lo.Nhò 2 bác tư vấn giúp em

Hạng B2
22/4/09
482
5.353
93
Escape gắn được rồi hả bác? em có theo dõi một thời gian nhưng ko thấy gắn được. Trang mấy vậy bác?

Hạng B2
22/4/09
482
5.353
93
Xe ESC chưa gắn được bác ơi. Em vẫn theo dõi thớt này mà, hồi đó dài  mấy chục trang lận.
Em nghĩ mình đợi đến hết bảo hành thì làm an toàn hơn, bây giờ đụng vô dễ bị đổ thừa lắm. (nghe ao hồ đồn thổi vậy). Mà cái option này khá quan trọng, có bao nhiêu đâu mà cắt bớt? Innova còn có được.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
40
đúng rồi đó bác,cái option này là an toàn,giống như airbar vậy,sao lại cắt đi không biết nửa,nhà em có cái mer 16 chỗ chạy dịch vụ mà còn có.

Hạng B1
9/9/07
89
1
0
ANDY1606 nói:
số là em đang đi esc  nhưng có F1 còn nhỏ hay phá lắm em thấy trên diển đànmình có bác gắn auto lock chi 20km/h , em thấy rất tiện lợi và an toàn, nhưng em hỏi các bác là gắn có ảnh hưỡng gì cho dàn điện sau này không ,tại em thấy có cắt dây nữa nên lo lo.Nhò 2 bác tư vấn giúp em

Đố bảo hai bác này dám trả lời trên đây vì là nhân viên FORD sao dám đảm bảo cái mạch điện auto lock kia hoạt động như thế nào. Muốn biết chính xác phải được kiểm nghiệm của hãng, mà FORD chuẩn Mỹ, kiểm định nhiêu khê lắm. Nếu hai bác bảo không thì lại trái với "thực tiễn sinh động" rồi vì người ta gắn chạy đầy ra đấy! Bác hỏi khó!

Hạng D
12/9/09
3.760
3.193
113
49
PTSC - HCMC
ANDY1606 nói:
đúng rồi đó bác,cái option này là an toàn,giống như airbar vậy,sao lại cắt đi không biết nửa,nhà em có cái mer 16 chỗ chạy dịch vụ mà còn có.
Ếch thì bác lắp vào rồi F1 vẫn táy máy mở cửa được, lắp vào cũng chẳng để làm gì tốn xiền thêm mà nhiều khi còn rước họa. ví dụ bác ra khỏi xe chưa lấy chìa khóa ra nó Lock cho 1 cái chỉ có khóc ròng. Khóa cửa của Ếch ko giông như các loại xe khác, khi lock cửa rồi bên trong kéo lẫy vẫn mở được, chỉ có tác dụng ko cho bên ngoài mở thôi. Khóa cửa sau khi có F1 đi trên xe Bác làm động tác gạt chốt khóa trẻ em là ok thôi. Lắp chi cái đó cho tốn tiền mà có khi còn khổ vì nó nữa :D:D

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
40
ok vậy thì em nghe theo bác PHAN đở tốn kém hehe để tiền đó mua chivas để ra mắt các bác nửa hehe

Hạng B2
4/11/09
254
3
18
46
Tp.HCM

Ếch thì bác lắp vào rồi F1 vẫn táy máy mở cửa được, lắp vào cũng chẳng để làm gì tốn xiền thêm mà nhiều khi còn rước họa. ví dụ bác ra khỏi xe chưa lấy chìa khóa ra nó Lock cho 1 cái chỉ có khóc ròng. Khóa cửa của Ếch ko giông như các loại xe khác, khi lock cửa rồi bên trong kéo lẫy vẫn mở được, chỉ có tác dụng ko cho bên ngoài mở thôi. Khóa cửa sau khi có F1 đi trên xe Bác làm động tác gạt chốt khóa trẻ em là ok thôi. Lắp chi cái đó cho tốn tiền mà có khi còn khổ vì nó nữa :D:D
[/quote]
Bác nói không đúng rồi.! 
. Khi lock cửa thì 2 cửa trên kéo lẫy khóa bên trong vẫn mở được, nhưng 2 cửa sau thì không mở được nhé ! Trừ khi Bác tự unlock tại cửa đó trước khi mở.