Hạng D
19/6/19
1.170
1.897
113
Gắn cảm biến lùi cho Civic hãng sẽ không bảo hành?
Chào các bác, em mới chạy và cũng mới lấy xe chưa rành nhiều nên xin phép hỏi ngu cái ạ.

Em mới lấy Civic bản G tính gắn cảm biến lùi cho Civic nhưng hãng báo hơi mắc, ở ngoài rẻ hơn 1 triệu. Em hỏi sales thì trả lời là cái này liên quan đến điện anh nên lắp trong hãng đi, lắp ngoài bên em sẽ không bảo hành.

Sales nói vậy đúng ko các bác ?

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Theo tôi được biết thì khi mua xe, nếu như bản thấp về chế độ thì sẽ không được bảo hành. Do đó tôi khi mua xe là chọn options mình thích nguyên thuỷ chính hảng, VN thì tôi kh biết ....Nhất là điện, chức năng an toàn như GPS, Cruise control ....

• Like
Reactions: cnguyen55
Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Chào các bác, em mới chạy và cũng mới lấy xe chưa rành nhiều nên xin phép hỏi ngu cái ạ.
Em mới lấy Civic bản G tính gắn cảm biến lùi cho Civic nhưng hãng báo hơi mắc, ở ngoài rẻ hơn 1 triệu . Em hỏi sales thì trả lời là cái này liên quan đến điện a nên lắp trong hãng đi, lắp ngoài bên em sẽ không bảo hành. Sales nói vậy đúng ko các bác ?
anh lắp vô lỡ nó chap điện thì hãng ko bảo hành là có lý. Tốt nhất là ko độ chế trừ phi vô hãng hoặc chờ hết bảo hành. Thích độ chế thì mua xe vừa hết bh.

Hạng D
19/6/19
1.170
1.897
113
cảm ơn 2 bác. vậy em vào hãng lắm vậy. em mới lái chưa cứng nên chỉ lắm những cái cần thiết chứ cũng ko thích xe màu mè quá :)

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Bác đùa đấy hả ? Mẹ xe cũng gần tỉ mà ăn dày dữ vậy ? Civic không có cả cảm biến lùi nữa hả ? Mà lắp cái cảm biến lùi vào mà Hãng không bảo hành thì hơi quá. Nếu lúc chưa chồng tiền bác mà hỏi như vậy thì nó trả lời là a lắp thoải mái chắc luôn.

Hạng D
19/6/19
1.170
1.897
113
Bác đùa đấy hả ? Mẹ xe cũng gần tỉ mà ăn dày dữ vậy ? Civic không có cả cảm biến lùi nữa hả ? Mà lắp cái cảm biến lùi vào mà Hãng không bảo hành thì hơi quá. Nếu lúc chưa chồng tiền bác mà hỏi như vậy thì nó trả lời là a lắp thoải mái chắc luôn.
uh bản G ko có nha bạn, mình lấy về chạy mới biết :)). cứ tưởng là có.

Hạng D
15/9/17
2.726
2.107
113
39

Em mới lấy Civic bản G tính gắn cảm biến lùi cho Civic nhưng hãng báo hơi mắc, ở ngoài rẻ hơn 1 triệu. Em hỏi sales thì trả lời là cái này liên quan đến điện anh nên lắp trong hãng đi, lắp ngoài bên em sẽ không bảo hành.

Sales nói vậy đúng ko các bác ?
Hơn có 1tr thì lắp trong đại lý luôn, giữ hóa đơn lại đề phòng sau này. Civic mà không có cảm biến lùi theo xe thì thằng Honda VN quá tệ.