Tập Lái
21/7/18
21
8
3
38
Gắn cảm biến áp suất lốp cho Camry: Hãng nói không, thợ nói có, nên nghe theo ai?

Chào các bác OS.

Em định gắn cái cảm biến áp suất lốp cho xe Camry 2.0E 2016, loại của hãng Toyota luôn (giống cái hệ thống tích hợp sẵn trên Camry nhập Mỹ). Tại em không muốn độ chế hệ thống điện. Em có điện thoại hỏi Toyota Bến Thành thì nhân viên kỹ thuật nói là không gắn đc do hệ thống không nhận cảm biến. Phải gắn loại rời có màn hình riêng mới đc. Em có hỏi thêm cái gara gần nhà thì thợ nói gắn đc chỉ up lên là xe nó nhận đc cảm biến.

Giờ không biết nên làm thế nào. Nhờ các bác nào có kinh nghiệm làm cái này rồi tư vấn cho em với. Em cảm ơn các nhiều

Gắn cảm biến áp suất lốp cho Camry: Hãng nói không, thợ nói có, nên nghe theo ai?

Last edited by a moderator:
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Nhìn kỹ cái bảng điện trên taplo xem có màn hình để hiển thị các thông số của áp suất lốp không.
Nếu không có thì chửi thằng nào bảo là "gắn được do hệ thống tự nhận".

• Like
Reactions: PVT
Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
zậy chi cho tự làm khó mình zậy trời, muốn hàng xịn có hàng xịn, đúng chất ngon bổ rẻ, lên shopee gõ “cảm biến áp suất lốp xiaomi” xong kiếm thằng nào bán rẻ nhất mua về mang ra garage cho thợ nó gắn ăn công chừng 200k, tiền cảm biến tầm 1tr nữa là 1,2tr tổng cộng!
xiaomi là hàng xịn xò đấy, ko phải tào lao đâu!

• Like
Reactions: huynh minh hieu
Tập Lái
21/7/18
21
8
3
38
zậy chi cho tự làm khó mình zậy trời, muốn hàng xịn có hàng xịn, đúng chất ngon bổ rẻ, lên shopee gõ “cảm biến áp suất lốp xiaomi” xong kiếm thằng nào bán rẻ nhất mua về mang ra garage cho thợ nó gắn ăn công chừng 200k, tiền cảm biến tầm 1tr nữa là 1,2tr tổng cộng!
xiaomi là hàng xịn xò đấy, ko phải tào lao đâu!
dạ cảm ơn bác e lên coi shoppe r thấy phương án của bác cũng ỗn lắm ạ. k phải chạy dây cắt nối lùm xùm e sợ nhất là mấy cái đó, lở nó mà chập điện cháy cái là mình lãnh đủ luôn.bvậy e mới muốn mua đồ hãng luôn cho an toàn :))

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Bác gắn bộ rời đi, xiaomi như mấy bác trên advise ấy, nó chẳng câu điện vào xe gì đâu. Dùng nguồn năng lượng MT hoặc cắm ổ mồi thuốc thôi

Hạng B1
7/1/15
77
74
18
TP. Hồ Chí Minh
Thợ gara ko biết gì về điện, dù cho nâng cấp phần mềm được thì giao diện phần cứng có đâu mà nhận tín hiệu áp suất chứ! Phán như thánh!

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
E đang sử dụng xioami 70mai thấy cũng ổn lắm bác ạ. Bác chọn shop bán hàng uy tín là đc. Loại này lắp trong nên cân bằng động bánh lại nhé bác. E xài thì thấy báo nhạy, chạy bằng năng lượng mặt trời _ nằm nhà lâu quá thì ghim cục sạc dự phòng vào sạc. Mới đầu e cũng do dự lắp zin theo xe hay loại riêng (e thì ngại mấy vụ nối dây hay này nọ lắm) rồi đến lên mạng tự tìm thấy cả tỉ loại đến vô fb nhờ tư vấn thì thấy toàn mấy bác sale vô tư vấn ít thấy ai review sản phẩm đã xài. Tự tìm mãi mới ra e nầy tầm giá dưới 1tr5 em xài cũng tầm 8month rồi thấy khá ổn. Bị cái bất tiện là đảo bánh cái phải gỡ ra gắn lại cho đúng thứ tự trên màn hình nó hiển thị.

• Like
Reactions: huynh minh hieu