Tập Lái
19/8/04
11
0
0
www.nnbcafe.com
RE: Gắn cassette cho xe

Tiện thể các Bác cho em hỏi: Có nơi nào bán thiết bị để bổ xung tính năng xem TV trên cái LCD của con Ford Mon 2.5 ko ??
Em xem trên Net tui nó cung cấp cả dịch vụ Satellite TV for autos... hề hề... nhìn fê lòi mắt... mà cho thu được agila 2 nhu Xsat thì chắc em ở trên xe thay ở nhà luôn... kekek :D

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

để bổ xung tính năng xem TV trên cái LCD của con Ford Mon 2.5 đơn giản không à
bác mua thêm 1 cái hộp TV Tuner hay còn gọi lag hộp kênh TV, mua thêm 1 cái anten 2 râu sau đó cắm vào đường VIDEO để xem là OK, chuyển kênh và dò kênh trên điều khiển của hộp kênh TUNER đó
còn cái vụ XSAT thì không xong đâu vì bác phải lắp 1 cái chảo 60Cm trên nóc xe định vị quả vệ tinh đó sau đó có thể xem được nhưng chỉ cần di chuyển xe 1 tí teo là mất hình luôn, mỗi lần định vị mất đứt 30 phút chứ chẳng chơi chưa kể bác gắn cái chảo lên nóc xe mấy bác CSGT ngứa con mắt thì coi chừng, khi nào XSAT phát số mặt đất như truyền hình số mặt đất thì OK, nhưng xem cái kênh SOHO đó không lái xe được đâu bác ơi, khổ lắm

Tập Lái
19/8/04
11
0
0
www.nnbcafe.com

Thanks bác hainờvờ !!
Iem cũng đã nghĩ đến cách đấy, nhưng có vẽ không pro đúng không... không có thiết bị pro nào tích hợp trên hệ thống của xe àh....
Trong trường hợp sử dụng theo cách của bác, có cách nào lấy đường Antena sẳn có trên xe mà không cần đục khoét không bác ????

Còn nói về quả satellite TV để dùng cho mobile vehicé thì chắc chắn nó phải có thiết bị auto tracking chứ bác... nghĩa là nó có thiết bị tự động bám đuổi vệ tinh.... ừ mà còn cái chảo thì kô biết nó xử lý thế nào... để xem lại.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Bộ cơ băng cho FORD Laser đây này
chú ý phải kiếm thêm cái mặt này sau đó thay vào cái mặt nhựa trên táp lô

Mặt trên

Mặt dưới