Hạng B2
3/5/06
211
99
28
RE: gắn chống trộm có remote cho xe SHi?

em có gắn thử rồi bác ạ, trong một số trường hợp thì cũng có tác dụng tốt ví dụ như khi đi đâu về khuya thì nên bỏ remote vào túi quần, nếu bị thằng nào cướp thì cứ ngoan ngoãn dâng xe cho cụ, rồi bỏ chạy và bấm nút báo động thì các cụ phải bỏ xe chạy thôi.

mình thấy cái dở của loại TQ là không có nguồn điện nuôi riêng, chỉ cần mở nắp ở dưới chỗ để chân rồi tháo bình ra là bị vô hiệu hóa ngay. mình có thấy mấy loại của canada như Talon có nguồn riêng giá USD100 nhưng chưa thấy ai bán ở VN:D

Các bác lắp Remote-alarm cẩn thận nhá,hồi trước ở khu Bách Khoa,HN có 1 đồng chí vào chơi Game ở quán,bấm cái Lock tưởng yên tâm,ai dè đút vào túi quần ngồi xuống kiểu gì bị chạm vào nút đề nổ,thế là ở dưới có thằng đi ngang qua,chắc nó thấy ngon quá nó chén luôn,mà xe dylan nhá!:mad::mad::mad:Mặc dù cái nút đề nổ này phải bấm 2 lần nó mới có tác dụng nhưng nhiều khi đen đủi bị phản tác dụng đấy các bác ạ!Nhưng nếu bị cướp thì cứ đưa nó chìa xe,cho nó chạy mấy chục m rồi tắt máy xe,hehehe...kể cũng hay!(nhớ là cái remote phải luôn giữ bên mình,ko được cho chung vào chìa xe các bác nhá,chẳng nhẽ lúc nó cướp,lại xin lại nó cái remote thì bố thằng nào nó đưa):D:D:D
Hồi trước xe em lắp loại 300K của Trung Quốc dùng hơn năm vẫn ngon,chẳng thấy hao Ắc qui lắm,mỗi tội vô tình mà quên ko unlock,thò chìa vào mở nó kêu ầm ĩ,bà con nhìn vào xấu hổ lém!!![&o]Nhưng em thấy lắp vào yên tâm hẳn!

Hạng C
11/7/05
590
0
16
53
Cộng hòa DCND Hải Phềnh!

Lắp mấy cái này cũng hay hay nhưng là chỉ trong trường hợp khi đi gửi xe hoặc chỗ vắng thôi, chứ chơi cái loại này trong ngõ, phố nhỡ bà con chạm phải nó kêu inh lên ---> mệt lém!

Tập Lái
7/5/06
33
0
0

318 29Y 1388 kể chuyện nghe zui thật!! cũng hay fết đấy!! nhưng mình chua thây cái đoạn nào nó ấn lộn nút nổ máy rùi trộm nó cuỗm thế cả!! Hồi chạy con @ mình cũng thương ngồi trong nhà mà đễ xe!! vã cũng đi thay cục đề vài lần! hé hé! hồi đó mớ loai choai, có dc con @ chạy là sướng nên fá như điên!! (bây giờ thì em ui con bố nhí SH của em ko chụi dc! Năng như năng trứng, Hứng như hứng hóa luôn)
- Mà có vẻ lắp chống trộm romote cũng vừa có hại vừa có lợi nhỉ. Đẽ cãi mình đang ở cái bãi xe to đùng nhìn khá nhiều xe na ná xe mình, nhưng ko sao. Cầm Remote rùi hét to: "where are you, honey??" xe nó kêu éo éo liền hè hè!! Mà nghe bác 318 29Y 1388 bảo cái đoạn vô tình ấn nỏ máy rùi chộm nó xin luôn nghe sợ quá! làm em run!! em cũng đinh lắp cái Chống trộm òe ý e này cho con cưng của em! :mad:

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

@318 29Y 1388: bác lắp cái của nợ đó (:D) ở chỗ nào thế. Cậu bạn tôi muốn lắp ở Hà nội mà hỏi khắp chẳng ai biết.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
3/5/06
94
0
0
53

Các cua hàng chua xe may đeu co ban,2 xe SH va SHi cua em cung lắp remote dung ca nam nay đeu ko van đe gi . hinh nhu la khi da khoa xe bang remote tiếp theo đó đề nổ máy bằng remote thì xe vẫn báo động

Trích đoạn: cabrio

@318 29Y 1388: bác lắp cái của nợ đó (:D) ở chỗ nào thế. Cậu bạn tôi muốn lắp ở Hà nội mà hỏi khắp chẳng ai biết.
Bác ra 213 phố Huế-Hn nhá,hoặc ra phố Huế chỗ nào cũng có hết,rẻ lém,có nhiều loại từ 200K-400K!

Hạng B2
28/8/04
119
0
0
nguoi den tu Trieu Chau

Trích đoạn: vunhat

Các cua hàng chua xe may đeu co ban,2 xe SH va SHi cua em cung lắp remote dung ca nam nay đeu ko van đe gi . hinh nhu la khi da khoa xe bang remote tiếp theo đó đề nổ máy bằng remote thì xe vẫn báo động

Ơ alarm của bác của ai sản xuất thế??? Set rùi mà đề vẫn nổ à????!! Thường thì nó sẽ la hét um sùm và im luôn ko nổ chứ bác?Nếu mà nổ thì lại giống xe police chạy nhanh hơn vì có còi ưu tiên :D

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
41

Bấm tắt máy được 2s đề lại nổ như chưa bao giờ ấn nút.Được mỗi cái tìm xe là dễ.
Sau lần mất 1 xe cách đây 1 tháng em vũ trang cho con xe của em 1 bộ Steelmate mất 300k, 1 khóa càng nữa (2 cái 2 bên), 1 khóa chân chống, 1 công tắc cắt âm bôbin, 1 nút nhỏ dưới tay lái nếu ko ấn vào thì ko đề được mà lại có còi kêu um lên.Kết luận : Gần như bất khả xâm phạm khi đã đủ khóa.Nhưng thao tác khóa với mở mệt chết người.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

bác gắn thế thì em đọc cũng thấy mệt nữa là mở.:D