Hạng D
29/5/09
3.834
8.465
113
Dietmap cung ok luon, nhunh e muon dung man hinh theo xe. Gia tam bao nhieu bac old? Thx

Hạng D
29/5/09
3.834
8.465
113
Bac wear co di ngang qua tra loi giup e nhe. Thx. Happy new year!

Hạng B2
9/3/08
260
67
28
44
HCM
Vietmap gắn vô màn hình DVD hơi lạ nhỉ. Hay là Vietmap phải có cổng out ?
Old_man lão đại, cục này gắn lên TRiton được nè đang dùng Ken.. Pm cho em cái nhế/

Hạng D
17/3/05
1.760
7.964
113
51
MFC
Bộ touch của VM gắn đc hầu hết màn hình 2din, ăn thua cọng cable interface của VM có phù hợp k thôi, theo em biết thì đc gân hết các hiệu thương mại có ở VN

Hạng F
13/9/07
7.049
48.381
113
soltek nói:
Vietmap gắn vô màn hình DVD hơi lạ nhỉ. Hay là Vietmap phải có cổng out ?
Old_man lão đại, cục này gắn lên TRiton được nè đang dùng Ken.. Pm cho em cái nhế/
Vietmap Vigor Touch là bộ dùng để nhúng vào DVD cảm ứng đó bác. Bộ Vietmap VigorTouch cũng có cổng video out bình thường nhưng nếu dùng cổng này thì ko thể thao tác cảm ứng trên DVD được và hình ảnh bị nhiễu (do dùng tín hiệu analog). Dùng cable riêng dành riêng cho từng đầu DVD thì mới tận dụng đc hết chức năng.

Hạng B2
9/3/08
260
67
28
44
HCM
Hiểu rồi, nhưng con Vit mập Touch này dùng Cpu yếu hơn, ram ít hơn. Khi khiển trên đầu 2 DIN thì tính hiệu vẫn do con Vịt Mập này xử lý. Mà theo kinh nghiệm sử dụng Vịt MẬp của mình thì.

1.Vịt MẬp bắt GPS lúc nhanh lúc chậm, lúc tịt ngòi.
2. Thiết bị của TQ nên chất lượng chán như con gián.
3. Vịt Mập xây dựng data Việt tốt nhưng giao diện sử dụng khó, tính năng không thân thiện thao tác cho người dùng.
4. Loại Vịt có tích chợp cả màn hình cảm ứng thì: Cảm ứng TQ, treo liên tục. nhập dữ liệu chậm chạp. Cổng TV in hay bị chập chờn.

Tóm lại Vịt Mập là thương hiệu Việt nhưng lại dùng phần cứng quá tệ, có nên chăng đặt hàng các hãng Đài Loan, sử dụng CPU và Ram nhiều tí. Pin của Vietmap cũng chán lắm ạ. Lỗi thường xuyên khi pin yếu..v....v..

Hạng B2
9/3/08
260
67
28
44
HCM
cụ thể là con nào vậy UNDER ơi ? đọc sơ thì CPU và RAM vẫn thấp. Lưu ý màn hình touch cảm ứng chỉ giống như là 1 con chuột thôi. Nên DVD nào phản hồi nhanh với việc touch lên màn hình là do thuật toán lập trình và sức mạnh của bộ xử lý + ram. Không phụ thuộc nhiều vào màn hình nhé. MÀn hình cảm ứng TQ luôn đáp ứng chập hơm do tấm cảm ứng và việc xử lý tính hiệu khi touch.