Hạng F
16/7/15
6.299
25.213
113
Gương nhóc này đã từng có lúc rất nhiều xe gắn, nhất là xe gia đình.
Nhờ nó mà một thời gian sau biết được bị bệnh tâm thần vì tưởng mình hay hơn nhà sản xuất...
xe có cảm biến điểm mù rồi, thì gắn vào đúng tâm thần thiệt
chứ xe chả có cảm biến gì hết thì gắn vào giúp ích nhiều là khác...
còn anh không thấy giúp ích thì đó là việc cá nhân của anh, có khi anh cũng nên đi khám mắt :D

Hạng D
24/2/20
4.506
7.450
113
37
Ko hiểu cảm biến điểm mù chủ thớt nói là gì.
Nếu cảm biến quanh xe thì cũng chẳng ảnh hưởng, còn
cảnh báo điểm mù BSM thì nó gắn ở ba đờ sốc sau, cũng chẳng ảnh hưởng gì.
Có chăng là gương thì nên để clear để tối đa tầm nhìn, nhưng đúng là mình đang đi xe Nhật nó có tự cụp, mấy ông Đức cống nhiều quả ko tự cụp toàn suýt toang cmn bu em.
Ý bác chủ là cảnh báo điểm mù trên gương đó bác chứ ko phải cảm biến quanh xe.

• Like
Reactions: lafitte
Hạng D
11/2/11
1.308
2.377
143
www.falkentire.com
Xe cỏ không có cảm biến điểm mù thì gắn thôi. Xe xịn có thì gắn làm gì.

Tác dụng của gương này là để nhìn rộng qua làn kế bên xem có thằng nào không để chuyển làn thôi. Cảnh báo điểm mù nó làm hết rồi.

Còn muốn nhìn bánh xe lúc lùi thì gắn cam 360 xịn hơn hẳn.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Ý bác chủ là cảnh báo điểm mù trên gương đó bác chứ ko phải cảm biến quanh xe.
Cái gương này có đúng 1 tác dụng là ghép xe vỉa hè để tránh cắt lốp, nếu vậy có thể mua cái gương 3D lắp lòi một cục dưới gương, hơi xấu tí nhưng hiệu quả cao, dù gì cũng chỉ lắp bên phụ, cũng ko để ý nhiều.

Hạng B2
22/2/07
113
146
43
Em định gắn 2 gương cầu nhỏ lên kính chiếu hậu 2 bên cho dễ quan sát phía sau.
Cx-5 của em bản premium có cản biến điểm mù không biết gắn vậy có ảnh hưởng gì ko?

Các bác nào gắn rồi cho em xin ý kiến với,

View attachment 2616166
*Ảnh minh họa
Gắn gương cầu để quan sát phía sau là sai tác dụng rồi. Gương này chủ yếu là để canh lốp xe khi de hoặc cặp lề, đỡ tốn thời gian chỉnh gương hậu lên xuống.
Bạn có thể canh vị trí nào gọn gọn mà không che mất đèn cảnh báo điểm mù là được.
Dư dả thì lên cam 360 cho ngầu.

Hạng B2
22/8/19
347
4.035
93
Cái gương này có đúng 1 tác dụng là ghép xe vỉa hè để tránh cắt lốp, nếu vậy có thể mua cái gương 3D lắp lòi một cục dưới gương, hơi xấu tí nhưng hiệu quả cao, dù gì cũng chỉ lắp bên phụ, cũng ko để ý nhiều.
Chuẩn rồi. Gương này lắp để nhìn bánh sau bên phụ mà :D

Hạng D
26/8/13
1.948
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Cảnh báo điểm mù hoạt động nhờ 2 radar 2 bên hông phía sau và cảnh báo trên kiếng. Nên bác gắn đừng đè lên phía đèn báo trên gương hậu thì ko ảnh hướng gì.

9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
gương cầu nên gắn loại dán đáy kính. loại đó khá tốt mà không cản tầm nhìn. Với lại dạo này xe có camera sau hết rồi, không cần mấy cái gương này làm gì cả.

Hạng F
29/10/14
8.539
11.215
113
Gắn cái này cũng hay đó pác. Nhưng phải gắn chuẩn. Nó sẽ giúp pác nhìn được bánh sau khi pác de xe nhé. Hay phải de vô những chỗ hẹp, 1 bên là sông, rạch, gờ, vỉa hè pác de sẽ rất chuẩn. Vì pác qian sát được bánh sau của xe. Ghép xe song song cũng chuẩn luôn.
Đó là xe cùi như của em chả có óp sừn mẹ gì gắn vô thấy có ích. Còn xe các pác đủ đồ chơi rồi thì gắn vô làm gì