Tập Lái
13/6/07
2
0
0
Chao cac bac,
Em la thanh vien moi, em vua tau duoc chiec N360 cung ok lam. Xe em thi lai khong co may lanh, cac bac co the cho em hoi:

- Xe nay gan may lanh duoc khong?
- Gia tien trung binh va thoi gian lam?
- Tai saigon thi o dau lam ok nhat...

"Linh moi" rat mong duoc cac bac giup do.
Cam on cac bac nhieu

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Gan may lanh cho Honda N360

Nếu N360 của bác vẫn đang chạy máy 354cc thì không kéo máy lạnh nổi đâu bác ơi!Bác chịu khó tìm đọc những bài liên quan đến N360 trên 4R có máy lạnh bằng nước đá,thấy cũng tạm được.Có còn hơn không..!

Tập Lái
24/3/07
30
0
0

Bác MrThiet cho em hỏi chút, dynamo zin của xe em bị hư nên chủ cũ chế dynamo khác, vậy thì dynamo zin có phục hồi được không? và phục hồi rồi thì sử dụng có tốt hơn dynamo chế không? Và than đề của xe em bị mòn ròai, giờ phải làm seo đây? Mong bác giúp cho ^__^

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Dinamo của bác không biết hư chỗ nào, nếu chạm chập ngoài stator thì dễ sửa,chạm chập trong rotor thì khó sửa lắm,năm ngoái mình còn đủ bộ dự phòng,nhưng khi bán xe,cho theo mất rồi.Chổi than hay mòn thì đánh bóng lại cổ góp, rồi dùng than máy phát điện khác(loại có đúc sẵn dây ra,sợi mịn),dũa cho bằng rồi thay vào.Thay dinamo ngoài cũng tốt vì dinamo din có 35A,cái thay ngoài nhỏ nhất cũng được 50A,tất nhiên máy phải kéo nặng hơn một ít,bù lại đi đêm nhiều đỡ lo hết bình.Dù không còn phát điện,nhưng dinamo còn nhiệm vụ mô tơ đề,nên tìm cách khắc phục chỗ chạm chập,đề mới ngon,dễ nổ và đỡ hại accu..!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Chúc mừng bác "mèo phụ nữ" đã có xe mini Honda nhé! Bác cho mọi người hâm mộ N360 được chiêmngưỡng em nó một tý được không?

Tập Lái
13/6/07
2
0
0

Cam on cac bac,
Em dang cho cat N360 cua em thay ao moi... sau khi hoan tat em se post hinh len cac bac nhe.

Hien gio áo cũ của N360 la màu xanh Matiz nhưng em k thich, đang đổi sang màu vàng.

Bac Thiet oi, em muon khoet lo thông gió trên trần xe, bác thấy có nên không (giống kiểu của Mr. Bean), nhưng k biết ở vietnam cái ron có làm tốt không, không khéo bị dột thì chết em.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Nếu cắt cửa nóc thì nên cắt kiểu jeep cao,đảm bảo đóng nhanh,kín.Cắt kiểu Mr.Been khó làm kín,đang chạy bị mưa,kéo được cái cửa,ướt như chuột lụt rồi! À...mà có bác làm máy lạnh cho Bọ ở chỗ:"Em muốn tân trang..." bác vào tham khảo nhé..!

Hạng B2
4/9/06
156
1
18
hồ chí minh

con này đang rao bán nè các bác! xe biển số dalat, đã thay máy daihatsu, mâm đúc đẹp nhưng zin hay ko em ko biết.em nghe máy nổ rất êm. xe đang nằm tại gara đình ngọ đường xô viết nghệ tĩnh-dalat. bác chủ gara hét 16 chai. có bác nào hứng thú nhào vô,chắc trả gía vẫn còn được!
ngoại thất nhìn còn mượt dù phơi nắng gió dalat

phía sau nhìn cũng hay hay, có bánh sơ-cua bé xíu

nội thất còn tốt,tút xíu nữa là tuyệt

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

@ Bac Xicaque: Nhìn xe này ấn tượng quá bác ơi!Giá cả cũng không cần bàn nhiều,chỉ sợ giấy tờ,cần coi kỹ.Giá bác post được ảnh máy xe thì tuyệt.

Hạng B2
4/9/06
156
1
18
hồ chí minh

@mrthiet:máy nhà em bị hư ,hình có cái máy xe lại ở nhà em rồi.sửa máy xong em sẽ post cho bác xem!