Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
RE: Gan may lanh cho Honda N360

Ối trời!Lại khoái tít lên rồi đây các bác ui!Xinh phết,nhà mà có chỗ để thì lụm liền thành bộ sưu tập xe to xe bé,hé hé :D

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

thay vì gắn máy lạnh pác nguyetnhi có thể làm chống nóng, cách âm trước đã (vật liệu cách nhiệt rẻ tiền dùng trong xây dựng thôi) xong làm cái "máy lạnh nước đá" giống con xe của pác Thiết là ok ngay mà. (sửa rùi nghen)
Xe sơn màu vàng chắc đẹp lắm hen - mà đừng có vàng hết con luôn nhìn oải lắm. chen vô chút đen, chút đỏ mới gấu :D

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Thông tin thêm về N360 ở Đalat(Bác Xicaque chỉ hôm trước):
Nhìn ảnh mình chộp,khối bác nhà nghèo (như mình)mê tít!

Động cơ đã được thay bằng máy Daihatsu 2 cilinde,kéo cầu sau.Hiện trạng ống cardan đã độ chế gãy rời,không chạy thử được!.

Đường lên Đalat:Mây mù đỉnh đèo..!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Theo chủ Garage thì có hồ sơ thiết kế chuyển đổi,đã đổi sổ ĐK rồi.Mình cũng chưa xác định được cầu xe có phù hợp với hộp số không,vì đang rụng rời rơi rớt...cardan!!!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Vậy là bác Thiết đã thân chinh lặn lội lên ĐL để xem mặt em HONDA SR này ,chắc bác vẫn còn lưu luyến em mini ngày xưa của bác lắm nhỉ?

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

NT- ĐL...Sáng đi,chiều về.Hôm đó mình lên xem cho nó sướng con mắt. Xe để gara,không gặp chủ xe nên cũng không biết cụ thể giấy tờ ra sao,xe cũng không nổ máy được nên chỉ biết... ngó. Bây giờ mình đang đứng tên chiếc Asia nên chỉ thấy nó là nhất. Hôm vừa rồi lại lên ĐL nghía cái Ladalat cho ông em, nghe qua điện thoại thấy được 10 phần,2 ae tính lên lái về luôn. Đến nơi nhìn tận mắt,thấy chừng 3 phần,mà xe đâu có chạy được,lại không gặp chủ xe,nên về luôn. Giờ càng thông cảm với ae ít xiền ,tìm xe vừa ý,vừa túi...muốn đỏ con mắt,đâu có dễ,phải vận dụng máu liều may ra..:)!!!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Đường lên Đalat:Mây mù đỉnh đèo..!
Bác Thiết thấy đỉnh đèo bao phủ một màn sương nên...tấp vào chờ cho tan sương rồi mới dám đi tiếp chắc?Hì hì ghẹo bác tý mong bác không giận.Xe bác leo đèo ngon lắm phải không bác?Đèn sương mù của bác có phát huy tác dụng không?Xin bác chỉ giáo chút kinh nghiệm leo đèo bằng xe Asia Towner (xin lỗi các bác ,cho tui ngòai lề tý ạ!)

Trích đọan Mr Thiet:
Hôm vừa rồi lại lên ĐL nghía cái Ladalat cho ông em, nghe qua điện thoại thấy được 10 phần,2 ae tính lên lái về luôn. Đến nơi nhìn tận mắt,thấy chừng 3 phần,mà xe đâu có chạy được,lại không gặp chủ xe,nên về luôn. Giờ càng thông cảm với ae ít xiền ,tìm xe vừa ý,vừa túi...muốn đỏ con mắt,đâu có dễ,phải vận dụng máu liều may ra..!!!
Bác vwdal@t có 1 con Ladalat đó bác Thiết,bác thử hỏi xem vwdal@t có tính san sẻ bớt "gia sản" hay không.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

@ bác Hcivic: Xe máy nhỏ mà leo đèo thì không ngon bằng xe máy lớn đâu.Vấn đề là biết liệu sức xe mà đi số,ga cho hợp lý thì đèo nào cũng chơi!lại được cái không sợ vượt tốc độ khi leo đèo!! Chính vì vậy mà khi mới lấy xe về,một trong những việc mình quan tâm là độ thêm đồng hồ tua. Cả nhà mình ai cũng thích đi vào sương mù để có cảm giác hồi hộp(khổ thế!). Đèn sương mù xe mình thì phải nói là chưa hoàn chỉnh,mới có 1 đèn lắp giữa,chủ yếu vẫn chạy bằng cốt chiếu gần# 25m. Cái ảnh chụp trên đỉnh đèo chỉ là màng sương mỏng,gặp "mù co" thì chỉ nhìn thấy trong phạm vi 5m,khi ấy đúng là phải bò!
Hôm lên Đalat,ông em mình cũng có gọi bác Vwdal@t nhưng bác ấy đang ở SG,nên không gặp được..:).