Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48
Mới lụm 1 mớ tiền để ân xá cho 4000 đứa mà bác ! Tụi nó ra phải đi cướp bù vô lại tiền chung chứ.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
9/10/16
278
311
63
42
Cũng may là nhà bà chị nghèo nên có thể giữ lại cái mạng cho chị & 2 cháu.... Chứ nhà chị mà giàu thì nó nằm lại trong nhà đợi chị về rồi nhảy ra cầm dao xiết cổ tra khảo két sắt cỡ như Nguyễn Hải Dương hay là Lê Văn Luyện thì có phải là khổ thân ko!?!:(
Chính xác rồi bạn lúc mình qua,vợ mình nói 2 đứa bây ngủ ở đây mà trộm vô không biết gì,nó mà thức giấc chắc đã lên báo thậm chí là 60 s,dù tài sản mất đi chưa đến 10 triệu,chạy xuống báo công an thì kêu sao giờ đó lại đi ra ngoài,bà mẹ nó chứ người ta khổ,người ta bán bún mới phải tranh thủ ra chợ mua rau mua bún chứ đâu chăn ấm nệm êm,để sáng thứ hai tui ghé nhà làm giấy cớ mất cho chị,còn bao nhiêu ngày nửa là Tết còn một số ít tiền để dành cũng bị vét sạch.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
XH giờ lúc nào không có cướp cụ, cần chi đến 15 phút, bọn cướp nó chỉ cần đặt bút xuống ký 1 cái trong 2 giây là cướp vài tỷ đến vài ngàn tỷ.

Cướp khác thì chỉ cần cầm cây gậy ra chỉ chỉ là có vài triệu, cướp nghèo nhất thì mất 2 phút nó vặt cặp gương. Cướp ác nhất là cướp xong giết...........

Bốn mươi mấy năm trước là đã có cướp rồi, trước đó thì nhà nhà nửa đêm ngủ mở cửa toang hoác ra vẫn không có trộm cướp, sau đó đến giờ dù đóng cửa vẫn sợ cướp. Bà của em 96 tuổi đêm đêm kể với em chuyện này.
cướp ngày là quan...các cụ ngày xưa dạy chẳng bao giờ sai

Hạng B2
9/10/16
278
311
63
42
Thật vãi cho cái xh giờ, loạn đến thế là cùng, năm nào cũng đóng tiền quốc phòng, an ninh nhưng xãy ra chuyện thì đến nãn cũng éo thấy bọn nó đâu. Cái XH đúng là ....
Mới đóng một hộ 500 ngàn để lắp camera phòng trộm đó bạn,2 cái thôi trị giá 70 chai,trên bảo dưới phải ừ chứ biết phải sống sao!