Tập Lái
16/11/17
5
4
3
37
Giải ngố Em tí, xe gì mà 3 năm mới đi đăng kiểm lại vậy Anh chủ, thanks
Sorry các bác e tính nhầm !!! Thời hạn đúng như mọi người đã chia sẽ ^^ ... tình hình em hẹn công an ấp sáng thứ 2 làm chứng đơn cớ mất để đăng kiểm lại nên cũng đỡ lo phần nào ^^ cám ơn các bác đã quan tâm :)))

Hạng D
14/8/11
4.167
87.979
113
Đăng kiểm bình thường, chỉ cần dơn cớ mất giấy đăng kiểm và cam kết của chủ xe !!
Tuy nhiên, nếu lưu thông trên đường thì gặp CSGT cũng rầy rà và khảng năng mất tiền cao đấy !! :)

Tập Lái
16/11/17
5
4
3
37
Đăng kiểm bình thường, chỉ cần dơn cớ mất giấy đăng kiểm và cam kết của chủ xe !!
Tuy nhiên, nếu lưu thông trên đường thì gặp CSGT cũng rầy rà và khảng năng mất tiền cao đấy !! :)
Có ai làm chưa bác, hôm nay ra công an ấp làm đơn cớ mất bị từ chối rùi... do phải có lý do rõ ràng và xác thực, thời gian địa điểm và có người làm chứng...., mất do vô ý ko rõ ràng thì ko làm đơn xác nhận được... @@ hôm trước ra chỗ đăng kiểm thì bảo phải có xác nhận của chính quyền phường... để sáng mai làm chạy ra chỗ đăng kiểm hỏi lại @@ buồn quá

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.167
87.979
113
Có ai làm chưa bác, hôm nay ra công an ấp làm đơn cớ mất bị từ chối rùi... do phải có lý do rõ ràng và xác thực, thời gian địa điểm và có người làm chứng...., mất do vô ý ko rõ ràng thì ko làm đơn xác nhận được... @@ hôm trước ra chỗ đăng kiểm thì bảo phải có xác nhận của chính quyền phường... để sáng mai làm chạy ra chỗ đăng kiểm hỏi lại @@ buồn quá
1- Không còn sổ đăng kiểm như trước kia mà chỉ là tờ bìa đăng kiểm.
2- Khi mất đăng kiểm thì có thể đi đăng kiểm ngay mà không cần chờ đến hạn ( vì nếu không có giấy đó rất phiền với CSGT ) .
3- Khi đi đăng kiểm lại thì chỉ cần làm đơn cớ mất giấy đăng kiểm và cam kết sự việc thậm trí không cần phải chứng thực của chính quyền.
Chỗ mình ( Tân Bình, TP HCM ) đã có người làm ok rồi !!

• Like
Reactions: tthuan1987
Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Pác ở quê mấy thằng công an cà trớn rồi. Mình làm đơn báo mất. Nó chỉ xác nhận là anh này có làm đơn cớ mất cái này cái kia.

• Like
Reactions: tthuan1987
Tập Lái
16/11/17
5
4
3
37
Pác ở quê mấy thằng công an cà trớn rồi. Mình làm đơn báo mất. Nó chỉ xác nhận là anh này có làm đơn cớ mất cái này cái kia.
Em ở bình chánh bác ơi... :((( chưa xảy ra việc thì thấy đơn giản nhưng giờ thì thấy gian nan quá, chưa biết phải nhờ ai luôn :((( bảo phải có xác nhận đúng theo quy trình

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Sao phức tạp quá vậy!
Bác thử hỏi chỗ đăng kiểm , nó lưu hồ sơ toàn quốc mà, trên tem kiểm định, tuy hết hạn nhưng vẫn dán, số xe, số máy... cũng có.
Giờ cứ tìm số trung tâm đăng kiểm hỏi thử dem sao!