Hạng B2
19/3/11
433
3.446
93
Bến Tre
Hình như anh hiểu nhầm. Gạo lức là gạo còn nguyên cám chưa xay xát, ngâm nước ấm 1 thời gian sẽ mọc mầm. Nếu loại gạo đỏ này có loại lức thì em sẽ lấy ăn thử. Em chỉ ăn loại nguyên cám, không ăn loại đã xay xát.
Gạo lức chính cống a mún mua thì ghé nhà máy xay xát mua tại chổ. Chứ bán thương mại ko ai bán gạo lức đúng nghĩa cả anh ơi. Toàn hô biến gạo huyết rồng đã qua xay xát là gạo lức ko hà.
Gạo lức đúng nghĩa thì a ko thể để lâu được. Vì lớp cám dễ hút ẩm gây ẩm mốc hạt gạo. Do đó mún bảo quản lâu phải bỏ lên chảo và rang cho nó khô lớp cám bên ngoài.

ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
109
5.250
93
Gạo lức chính cống a mún mua thì ghé nhà máy xay xát mua tại chổ. Chứ bán thương mại ko ai bán gạo lức đúng nghĩa cả anh ơi. Toàn hô biến gạo huyết rồng đã qua xay xát là gạo lức ko hà.
Gạo lức đúng nghĩa thì a ko thể để lâu được. Vì lớp cám dễ hút ẩm gây ẩm mốc hạt gạo. Do đó mún bảo quản lâu phải bỏ lên chảo và rang cho nó khô lớp cám bên ngoài.

Ghé nhà máy khó quá anh! Em chuyên ăn nên mua đủ gạo lức cả loại trắng và đỏ, rồi nếp lức, gạo Nhật lức cũng có. Chắc đủ chuẩn lức là ngâm mọc mầm được thì khó nhưng lớp cám vẫn còn nhiều so với gạo trắng. Có loại thấy họ bỏ trong túi hút chân không chắc để đc lâu hơn. Mà em mở túi ra là bỏ gạo vào ngăn mát tủ lạnh, vừa không sợ mốc vừa dẻo cơm!

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
12/3/11
1.597
66.130
113
Tiền Giang, gò công
Hôm đó , xe bị ban dọc đường.
Quần dài , áo xả tay + mostfly không xinhe
anh kiếm cái gì bằng nhựa mặc vô là trị muỗi vô tư, em đi ngủ canh vườn lúc nào cũng mặc quần đi mưa, áo mưa mỏng, thọc tay chân vô bao xốp là bao muỗi chích

Hạng F
12/9/10
6.652
41.184
113
48
Bà Tó
anh kiếm cái gì bằng nhựa mặc vô là trị muỗi vô tư, em đi ngủ canh vườn lúc nào cũng mặc quần đi mưa, áo mưa mỏng, thọc tay chân vô bao xốp là bao muỗi chích
Em hỏng có kinh nghiệm. Với lại .....nực chết được.