Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Bác đi tiếp thì sẽ có bảng xóa Zone hạn chế tốc độ. Theo e thì chữ Zone (Khu vực) này là thừa bởi vì hiệu lực có Zone và không Zone là như nhau!
Mà hình như e thấy trên QL1 Saigon - Nhatrang mấy cái bảng này thường cắm ở gần các Cây xăng! Không biết chỉ là ngẫu nhiên tình cờ hay là có chủ ý thuận tiện cho tài xế để chạy chậm lại thuận tiện vào ... đổ xăng!
Gắn ở địa phận Phan Rang đó bác , gần ngay Tháp Chàm

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Biển báo như vầy có được rẽ trái không các bác, e ko hiểu các bác khai sáng cho em với ah.

Gặp biển báo này có phải chấp hành không?

Hôm qua em đi đến đây em không dám rẽ trái mà e rẽ phải nhưng em thấy xe tải đi sau em khi đó em đang lưỡng lự thì xe tải rẽ trái bình thường khi đó có trạm CSGT đứng đó mà ko ý kiến gì em ko hiểu thế nào

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Biển báo như vầy có được rẽ trái không các bác, e ko hiểu các bác khai sáng cho em với ah.

View attachment 141132
Hôm qua em đi đến đây em không dám rẽ trái mà e rẽ phải nhưng em thấy xe tải đi sau em khi đó em đang lưỡng lự thì xe tải rẽ trái bình thường khi đó có trạm CSGT đứng đó mà ko ý kiến gì em ko hiểu thế nào
Đó là biển cấm 123a: Cấm rẽ trái.
Anh hỏi quẹo trái được ko? Tự hiểu đi..ko lẽ sửa luật?
- Còn tại sao xe tải rẽ trái...lái xe đó có học luật hay mua bằng ko biết luôn.
- Tại sao CSGT ko thổi, có thể vì ko thấy, hoặc thấy nhưng xe bạn.
- Còn cụ thể hơn...anh dze lại và quẹo trái thử xem sao.
Hết.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM

View attachment 141132
Thằng xe tải đó mua đường, có bảo kê! Báo ngay cho A # nếu có bằng chứng.

• Like
Reactions: phomoi
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Em dự ko phải xe tải mua đường mà có lẽ do mấy anh CSGT không biết có biển báo này; bởi vì trước đây đường QL chỗ này đang thi công có lẽ vậy mà đặt biển báo bây giờ thi công xong chưa gỡ ra nên vẫn để đó. Em vẽ lại sơ đồ này cho các bác dễ hình dung,
E thấy xe máy rẽ vô tư mà không sao , nhưng em vẫn cảnh giác khi vân còn biển báo nên em rẽ phải rồi quẹo lại chỗ ngã tư trên cho lành

Hạng B2
26/7/07
275
195
43
Biển báo kiểu này hồi em đi Lào năm 2009 đã thấy có? Việt Nam mình giờ hội nhập quốc tế chậm hơn Lào và Cam rồi :D