Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Đù, chắc mình lên google sợt: cách reset pw máy mac cho nhanh quá
Có cài pass icloud trong máy ko, nếu ko thì cài mới lại là xong mò pass làm gì. Mà xài Mac sao ko xài time machine, những lúc này chỉ cần cắm hdd vào usb là xong.

• Like
Reactions: anlao123456
con buôn
21/2/12
2.879
159.388
113
TP HCM
Có cài pass icloud trong máy ko, nếu ko thì cài mới lại là xong mò pass làm gì. Mà xài Mac sao ko xài time machine, những lúc này chỉ cần cắm hdd vào usb là xong.
Vụ pass icloud hok nhớ có log acc icloud vô máy chưa, hình như chưa thì phải. E có rành dìa máy mac đâu a

Hạng D
26/10/10
1.678
13.804
113
Híc, bữa trước mình nhậu tê tê, lỡ tay đổi mẹ pw mở máy con MacBook Air xin được của ae ở cnl. Giờ mình chả nhớ pew mới là gì. Con MacBook Air của mình giờ hok log vô được vì hok nhớ pw. Mấy a ở cnl có cách nào giúp mình reset lại pw với. Đội ơn mấy a

Làm cách sau đây nè Anlao, vài phút là xong nhé :

Khởi động lại máy Macbook Air, vừa khởi động lại vừa đè lên hai cái key R và Command . Khi nào thấy thấy hình trái táo hiện lên thì thả tay ra

Khi thấy cái menu hiện ra thì trên cái Menu (hàng chữ trên cùng) ở cái phần mà có chữ "Utilities", bấm vô chổ đó, rồi đi xuống chọn Terminal .

Chờ 1 chút cái terminal hiện ra xong thì đánh chữ "resetpassword" rồi nhấn Enter key .

Phần còn lại thì quá dễ cho Anlao . Thử đi nhé . Nếu reset được mật mã thì công trả 1 trái dừa nha :) :)

Chỉnh sửa cuối:
con buôn
21/2/12
2.879
159.388
113
TP HCM
Làm cách sau đây nè Anlao, vài phút là xong nhé :

Khởi động lại máy Macbook Air, vừa khởi động lại vừa đè lên hai cái key R và Command . Khi nào thấy thấy hình trái táo hiện lên thì thả tay ra

Khi thấy cái menu hiện ra thì trên cái Menu (hàng chữ trên cùng) ở cái phần mà có chữ "Utilities", bấm vô chổ đó, rồi đi xuống chọn Terminal .

Chờ 1 chút cái terminal hiện ra xong thì đánh chữ "resetpassword" rồi nhấn Enter key .

Phần còn lại thì quá dễ cho Anlao . Thử đi nhé . Nếu reset được mật mã thì công trả 1 trái dừa nha :) :)
Giống như này hả a? Cảm ơn a ạ