Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Người ta là 4.0 thế giới phẳng rồi các bác, đồ phụ tùng check trên mạng là một đống giá, thượng vàng hạ cám. Còn công thì họ gi thẳng luôn, tuỳ theo, động cơ, vỏ xe 1, 2 ..kỹ thuật 1, 2... rất rỏ ràng . Giống như mua hàng chợ mà không để giá vậy ...

Chuyện tiền công và đồ bên em .... thì đi chui ... tức là các thỡ sửa xe chui ... chỉ lấy công thôi ... nhưng tuỳ vào vấn đề, thay nhớt lọc linh tinh thì thợ chui, vào sâu kỹ thuật thì chính hãng, thay vỏ xe thì đâu cũng được ...
ý ông trên này là muốn vào garage lấy công rẻ(ăn lời từ phụ tụng), để thay part cho con xe của ổng, nhưng thay vì vào mấy chỗ ăn công đắt(k ăn phụ tùng), thì ổng muốn thay mấy chỗ công rẻ. Mà bác nghĩ xem, người ta lấy công đắt thì đem ngoài vào thay là bình thường. còn ở đây muốn đem vào garage lấy tiền công rẻ để thay mà k muốn mất thêm % tiền phụ tùng nữa thì hơi bị gì gì này nọ.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
ý ông trên này là muốn vào garage lấy công rẻ(ăn lời từ phụ tụng), để thay part cho con xe của ổng, nhưng thay vì vào mấy chỗ ăn công đắt(k ăn phụ tùng), thì ổng muốn thay mấy chỗ công rẻ. Mà bác nghĩ xem, người ta lấy công đắt thì đem ngoài vào thay là bình thường. còn ở đây muốn đem vào garage lấy tiền công rẻ để thay mà k muốn mất thêm % tiền phụ tùng nữa thì hơi bị gì gì này nọ.
Thì thế giới phẳng mà, do đó mình có thể phone, trên mạng, vào website mà hỏi.

Bên nầy còn cho ....thuê luôn garage để tự mình làm xe, đem thợ mình đến, buồng sơn xe (giá 200€/ngày)

Ngoài ra còn có thợ dạo (tức là thợ chui) có thể làm tuỳ theo nhu cầu

Có nhiều website (nhất là tây âu) muốn bán đồ phụ tùng thì vừa bán vừa giới thiệu garage hợp tác

Cả 2 đầu lợi đó bác à. thí dụ mua bánh xe trên website Đức, nó giới thiệu garage do mình lựa chọn có làm việc với chúng ....sau khi hàng đến, đem xe ra theo giá thoả thuận trước là xong.

Có câu nói : mọi vấn đề đều có cách giải quyết, nếu không có cách giải quyết thì nó sẽ không còn là vấn đề (em quên của ai gùi )

Hạng B1
16/8/18
83
57
18
Em toàn thay nhớt ngoài gara do nhớt hãng đểu. Tiện check tổng thể gầm máy(check có trả phí nha). Cái nào hư thì e order bên ngoài vì quen chỗ có phụ tùng chính hãng. Rồi e mang đồ vô hãng thay, chỉ tính công ko có phụ thu. Vui vẻ cả làng :D
xe cụ là xe gì? Làm gara nào ak?

Đúng rồi cứ thuận mua vừa bán.
Không bán thì thôi, không mua thì xéo.
Người bán hàng ở VN lúc nào chả cay cú xấu tính, cho nên ráng 7.000 năm nữa sẽ bằng Thái Lan các bác ạ.
Du lịch Thái Lan em hỏi người bán quá trời quá đất đến mình còn thấy tức, xong đi luôn không mua mà nó nhẹ nhàng như không, rất chuyên nghiệp kinh doanh.
(Nhưng đi lát em cũng quay lại mua, sợ mất mặt!)

Bác cạch mặt nó là đúng.
Kể cả nó lên báo giá mà người ta đi mua ở ngoài vào thì nó cũng chỉ nên tính tiền công thôi mới là đẹp mắt.
Vì lẽ đương nhiên mày phải bán cao hơn tao mới đi mua ở ngoài, chứ không mua tại garage rồi làm luôn chứ.
Bởi vậy đừng thèm hỏi bất kỳ thằng nào hết. Hỏi nó rồi nó xin công trạng cũng vậy chả tốt đẹp gì. Trong khi báo giá là nghĩa vụ của nó.
Em cứ ra A Ngầu ở Phó Đức Chính mua về rồi đem ra garage nào tính công đàng hoàng thì thay.
Phần lớn garage là làm tệ và cẩu thả hơn hãng rất nhiều. Em cũng cạch mặt mấy garage rồi.
Những cái gì nguy hiểm là nhất định phải làm ở hãng, có ẩu nhưng vẫn đỡ hơn garage nhiều.
Cụ cho xin địa chỉ gara nào ok theo đánh giá của cụ nhé!

Hạng F
3/10/15
9.814
12.048
113
xe cụ là xe gì? Làm gara nào ak?

Cụ cho xin địa chỉ gara nào ok theo đánh giá của cụ nhé!
Mình thấy Auto Only ở Nguyễn Văn Linh ở đoạn cửa hàng Peugeot và Volvo ấy, là đỡ đỡ. Giá hơi cao.
Không thấy garage nào ok cả, hay nói dối quá, và làm ẩu.
Bây giờ tất cả garage đều làm ẩu và kém hơn hãng nhiều lắm.
Nếu xe mình đi nhiều thì đành chịu làm garage nào có giá tốt.
Còn đi ít thì nhất định phải làm hãng.

Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Mình thấy Auto Only ở Nguyễn Văn Linh ở đoạn cửa hàng Peugeot và Volvo ấy, là đỡ đỡ. Giá hơi cao.
Không thấy garage nào ok cả, hay nói dối quá, và làm ẩu.
Bây giờ tất cả garage đều làm ẩu và kém hơn hãng nhiều lắm.
Nếu xe mình đi nhiều thì đành chịu làm garage nào có giá tốt.
Còn đi ít thì nhất định phải làm hãng.
Vậy bác mở tiệm, thuê em về làm theo đúng tiêu chuẩn và quy trình luôn .... thuê thợ ..nước ngoài về cho nó oai ;);););)
Nhưng em thấy ngoài chính hãng thì hầu hết các garage ...rất thiếu thốn đồ nghề, do đó chế độ dể làm hư từng con ốc, từng cái joint, do đó chế độ tuỳ theo ...
Em chắc chắn là một garage ngoài đồ nghề không bằng một góc của em tậu luôn

• Like
Reactions: Perenco