Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Gara Tam Tiến

Hạng D
19/10/09
4.759
14.626
113
Tel : 0949999684 .
Giabaosg nói:
Up không đúng rồi cậu Phong Nguyên ,
PHONG NGUYEN nói:
Dr. Joe nói:
peace nói:
Em có con I10 cũng lục khục gầm và xỉa lái như bác chủ nè. Đưa vào Huyndai Ngọc Phát làm hết 6 xị vẩn như chưa làm gì.
Thợ thấy nản, lấy dây ra căng-so là e thấy oải rồi. Garage chính hảng mà kg có máy cân chỉnh mà làm thủ công.
Em đang định sữa tiếp mà ở Biên Hòa kg bíết nơi nào làm tốt.
Bác nào ở BH chỉ giúp em với.
Mang xuống em đi bác ơi chỉnh bằng máy Hunter sẵn kiểm tra dàn gần,toruyn,thước lái lại cho bác luôn!
Nhiều bác ở Bình Dương & Biên Hòa cũng xuống em làm đó,có 1 bác chạy Focus chủ tiệm sơn nước ngay đường Võ Thị Sáu lúc nào chỉnh góc lái cũng xuống em.
Làm garage nào mà chẳng bị phản ánh không hài lòng .Không nên vào bài này hôi của như vậy cha nội.Hôm nào rảnh ghé cafe nhé bạn
Em không thừa gió bẻ măng.Cũng không có ý xấu gì hết.Bởi vì chính bản thân em làm garage em biết,bên em khách cũng không hài lòng liên tục bác à.Bản thân em biết trước 1 ngày nào đó em cũng sẻ bị ( va đã bị ) phản ánh lên đây thôi.Không ai hơn ai đâu.
Có nhiều garage lớn biết đến Otosaigon chứ bác,nhưng họ chẳng quan tâm quảng cáo lên đây đâu vì họ sợ ảnh hưởng đến uy tín của mình.Nói thật hãng xe còn chẳng uy tín trên Os nữa chứ đừng nói những garage nghèo như tụi em.Được thì các ông bơm vá còn không thì đưa đến tận bùn.Nghề dịch vụ nó buồn vậy
Nói sao cho các bác hiểu nên em nói đơn giản là nghề như em với anh Nguyên đã lên đây giới thiệu về mình thì ai cũng cố gắng làm đúng ,chẳng ai thuốc khách của mình làm gì cho mệt.
Người ta nói khách hàng là thượng đế nhưng đối với em phải thêm 1 câu thượng đế phải biết chuyện ,khách hàng không biết điều em xin không phục vụ.Tụi em là garage sửa chữa chứ không phải hãng,các bác phải hiểu 1 vấn đề đó là hên xui, mà trong kỹ thuật các bác nghĩ không cho phép ư.Hãng thì báo thay thế tất cả các vấn đề liên quan để không phát sinh còn tụi em tháo ra sửa chữa hên xui vậy đó,giá cả thì trên trời nếu thay hết và dưới đất là bên tụi em làm nếu thành công thôi.Các bác đi xe củ không tin vào hãng thử xem,tụi nó cũng bỏ của chạy lấy người thôi mà,hoặc báo cho bỏ đi luôn coi như hên xui
Có nhiều bác đến chổ em hù trước tiên là đòi đưa lên OS để khỏi làm ăn nếu có vấn đề này nọ.....Nói thật em nể và tôn trọng anh em OS thôi mới làm chứ lính em thà ngồi không đánh bài chứ chẳng cần đâu.
Bác Nguyên 3T gập em mấy lần rất kỹ tính mua phụ tùng cho khách.Nhân viên ổng tư vấn bán cặp nhún cho bác chủ thớt 2tr5 coi như huề tiền chứ lời khỉ gió gì đâu vì trong giới kinh doanh linh kiện em nắm tương đối rõ.Có thể tay nghề anh thợ đó chưa tới thôi.
Tất cả là trên tay nghề người thợ.1 số trường hợp dù có trang bị hiện đại cở nào em chấp hết,người thợ vẫn trên hết .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/3/10
435
36
28
C15B
Bác Phong Nguyên nói đúng, ăn thua tay nghề của người thợ.
Riêng 3T bác Nguyên nên coi lại khâu thợ thuyền bác nhé, AE góp ý trân thành đấy, ở gara nào cũng vậy khách hài lòng + không hài lòng gần bằng nhau thì cố gắng kéo cái trước cao hơn cái sau...
Chúc 3T ngày càng lớn mạnh và thay đổi

Hạng D
17/10/13
1.437
12.600
113
dat2003 nói:
Riêng 3T bác Nguyên nên coi lại khâu thợ thuyền bác nhé, AE góp ý trân thành đấy, ở gara nào cũng vậy khách hài lòng + không hài lòng gần bằng nhau thì cố gắng kéo cái trước cao hơn cái sau...
Tay nghề và lương tâm người thợ nữa Bác. Năng lực quản lý của người chủ nữa. Chủ không thể làm hết tất cả xe khách mang vào nhưng chủ quản lý tốt thì thợ mới làm tốt.

Hạng D
17/10/13
1.437
12.600
113
dat2003 nói:
Tay nghề và lương tâm người thợ nữa Bác. Năng lực quản lý của người chủ nữa. Chủ không thể làm hết tất cả xe khách mang vào nhưng chủ quản lý tốt thì thợ mới làm tốt.

Hạng B2
23/7/12
204
237
43
48
Bài này mình chủ động xóa vì nội dung hòan tòan là góp ý.
Tuy nhiên có lẽ tại văn mình dốt thành ra mọi người lại hiểu thành ý khác.
Rất lấy làm tiếc về sự hiểu lầm này.:(

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Gara lớn có nhiều thợ nếu quản lý không tốt sẽ hiển nhiên không trước thì sau cũng bị khách hàng chê trách. Còn những gara nhỏ (chủ đi lên từ thợ) chính chủ kết hợp thợ cũng làm sẽ yên tâm hơn. Đó là ý kiến riêng của em.

Tập Lái
13/4/13
9
9
3
Cám ơn các bác đã chân thành góp ý,mình hứa sau sự việc này gara 3T sẽ cải tiến và phấn đấu nhiều hơn nữa!
Nhân dịp năm mới 2014,đại diện gara 3T xin chúc các bác và gia đình 1 năm mới dồi giàu sức khoẻ,an khang thịnh vượng...

Hạng B2
23/7/12
204
237
43
48
nguyen_garatamtien nói:
Cám ơn các bác đã chân thành góp ý,mình hứa sau sự việc này gara 3T sẽ cải tiến và phấn đấu nhiều hơn nữa!
Nhân dịp năm mới 2014,đại diện gara 3T xin chúc các bác và gia đình 1 năm mới dồi giàu sức khoẻ,an khang thịnh vượng...
Chúc mừng năm mới!
Tuy nhiên bệnh hiểm nghèo năm cũ vẫn còn. :( giờ nó vẫn kêu lục khục ,răng rắc dưới gầm (có kêu bé đi nhưng mà vẫn nghe rất rõ) ,đi rất đỗi khó chịu.
Bây giờ chạy đi sửa chữa chỗ khác em lại phải trình bày từ đầu rất mất thời gian.
Bác có xem lại nó không ạ.! (không kẻo lại bảo em là loại "ăn không nói có ".)

18/7/12
14.914
6.996
113
42
Go Vap
Em ghé 3T 1 lần, làm hết dàn gầm và máy, gầm em mua phụ tùng. Nói chung em chỉ đến 1 lần, thợ máy không chuẩn, ngày trước em gà ko biết, giờ nghĩ lại em thấy thợ củ chuối, chỉnh garanty hoài không được nhưng cố chỉnh trong khi đồng tiền cổ ga bị hở. Thợ điện thì tước dây diện của em ra khoảng 10cm rồi quấn băng keo lại, về nhà em chạy 1 hồi capo bốc khói nghi ngút, lúc đó em sợ và giận lắm, tính alo bác Nguyên complain nhưng nghĩ lại làm vậy anh thợ điện sẽ bị chủ mắng, nên thôi. Giờ mình hiểu được những vấn đề cơ bản về xe và nghĩ lại những lúc làm xe ở đó thấy rất củ chuối.