Hạng B2
19/12/11
357
530
93
mercedesdanang.net
Chào các bác
Em không phải hội viên của hội nào, cũng không phải bạn của ai; em chỉ là fiater.
Lý do em đi dòng này: Giá trị sử dụng cao hơn giá trị xe, chi phí vận hành thấp, che nắng mưa cho vợ con và ace đi fiat thường có văn hóa tốt.
Tuy nhiên, đến giờ này em lại thấy nản; do đọc các comment, ném đá, nói xấu lẫn nhau mà thông tin cần thiết bổ ích thì chả có. Các fiater chân chính ngày càng hiếm.
Hi vọng diễn đàn này sẽ trong sạch hơn, có nhiều chia sẻ về fiat hơn để các fiater có sân chơi

Không sao đâu bác ạ.
OS cũng như một cộng đông thu nhỏ của xã hội. Mà xã hội thì có mặt phải, mặt trái của nó là điều tất yếu.
Nếu như bác đã nhận định "...anh em đi fiat thường có văn hóa tốt...", như vậy thì rồi tự nhiên sẽ có sự sàng lọc. Mỗi người chúng ta cũng có sự sàng lọc thông tin bổ ích cho mình, cái gì không tốt thì bỏ qua không cần quan tâm thêm (tất nhiên cũng gây tí khó chịu khi gặp phải), còn những gì không tốt tự khắc sẽ bị đào thải thôi, mọi người sẽ nhận ra ngay mà. Có những lúc phải chấp nhận "sống chung với lũ", phải thích nghi thôi bác ạ :)
Fiater chân chính hiếm chứ không phải là không có.
Chúc bác tự tin với lựa chọn của mình.

Hạng B2
8/6/12
462
126
43
40
Em đang ở quận 2 nè!
nhưng đem xe qua Duy Thạch sửa cho an tâm, dù hơi xa !!!!!!

Hạng B1
6/1/15
56
9
8
38
O SG thi qua suong roi . Em o Vung Tau xe em bi moi benh oa ga mang ra gara no keu la ecu bi hong roi nen che qua BXC di cho lanh moi nhuc . Ma thoi gian thi ko co de di SG sua :(

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
O SG thi qua suong roi . Em o Vung Tau xe em bi moi benh oa ga mang ra gara no keu la ecu bi hong roi nen che qua BXC di cho lanh moi nhuc . Ma thoi gian thi ko co de di SG sua :(
Bác cố gắng khắc phục chứ chuyển qua BXC thì càng tệ hơn, vì phải độ chế đủ thứ sau này lại khó sửa