Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Đề nổ máy là gạt mưa liên tục, thay chổi gạt mà vẫn không hết???? Ai chỉ ông vậy???Lạy!!!!
Kiểm tra lại giắc cắm công tắc gạt mưa ngay chỗ vô lăng xem có đứt dây hay không và xem lại giắc cắm có bị lỏng không???

Như kiểu đau ở tay nhưng lại đi mổ chân ấy nhỉ :D

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
22/4/17
8
2
3
37
View attachment 2214009

Hi anh em.

Xe em bản 2016 facelift khoảng 1 tháng nay có hiện tượng gạt mưa gạt liên tục, cứ đề nổ là gạt không tắt được.

Mặc dù kính và khu vực cảm biến rất sạch.

Em đã thay chổi gạt mà vẫn bị.

Anh em có bị vậy không chia sẻ giúp em cách xử lý với ạ.

Em cảm ơn anh em.
Xe em cũng đang bị, xe mình biết chính xác lỗi gì không bạn

Hạng F
22/7/13
8.976
40.259
113
Xe em cũng đang bị, xe mình biết chính xác lỗi gì không bạn
A chủ thớt cũng ko biết, vì thay xong hệ cảm biến ít bữa cũng bị nữa … ảnh đổi xe khác dồi

• Like
Reactions: Lamnv
Tập Lái
22/4/17
8
2
3
37
A chủ thớt cũng ko biết, vì thay xong hệ cảm biến ít bữa cũng bị nữa … ảnh đổi xe khác dồi
Buồn thế Anh, em đem vô hãng nguyên buổi mấy bạn kỹ thuật test lỗi đồ kêu về chạy thử bị nữa đem lại mà về bữa sau vẫn bị nên muốn biết chính xác lỗi luôn, chứ bỏ xe mà kỹ thuật cũng mò thì bó tay thật

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng F
22/7/13
8.976
40.259
113
Buồn thế Anh, em đem vô hãng nguyên buổi mấy bạn kỹ thuật test lỗi đồ kêu về chạy thử bị nữa đem lại mà về bữa sau vẫn bị nên muốn biết chính xác lỗi luôn, chứ bỏ xe mà kỹ thuật cũng mò thì bó tay thật
Thì đc cái mác với cục máy của Mazda Nhựt hoy, mấy món cảm biến linh tinh, tappi, lót cốc … etc thời 2016FL vẫn dùng chung Haima5; đời mới thì dùng chung Changan Haval nhiều.

• Like
Tập Lái
22/4/17
8
2
3
37
Thì đc cái mác với cục máy của Mazda Nhựt hoy, mấy món cảm biến linh tinh, tappi, lót cốc … etc thời 2016FL vẫn dùng chung Haima5; đời mới thì dùng chung Changan Haval nhiều.
Xe em Cx8 mới mà thấy lỗi giống thế này. Huhu

Hạng F
29/10/16
11.581
22.218
113
Pháp
??? đang hỏi về gì, đang làm gì ....do đó em hỏi
Xe gì, đời gì, cây số
Làm bảo dưỡng và thay những gì
Chế độ gì không

• Like
Tập Lái
22/4/17
8
2
3
37
??? đang hỏi về gì, đang làm gì ....do đó em hỏi
Xe gì, đời gì, cây số
Làm bảo dưỡng và thay những gì
Chế độ gì không
Xe em Cx8 đời 2021 đi 30.000km rồi. Bảo dưỡng thì làm theo các danh mục của cvdv đưa ra thôi Anh. Mấy bạn kỹ thuật để tất cả chế độ tắt hay auto đều bị